กลืนน้ำตาล 100g ไม่ผ่าน

ผลกลืนน้ำตาล 100g ไม่ผ่าน เจาะเลือดทั้งหมด 4 เข็ม ก่อนกลืนน้ำตาล ผ่าน✅ หลังกลืน 1 ชม ไม่ผ่าน❌ หลังกลืน 2 ชม ไม่ผ่าน ❌ หลังกลืน 3 ชม ผ่าน✅ หมอบอกว่ายังไม่อยากสรุปว่าเป็นเบาหวาน เพราะอายุยังน้อย จะตรวจใหม่อีกทีเดือนหน้า ให้คุมอาหารต่อ เราไม่ทานของหวานเลย น้ำหวานก็ไม่ได้ทาน อะไรหวานๆไม่ทานเลย หลังจากที่ต้องรู้ว่าคุม คุมมาตลอด 1 เดือน แต่ก็ยังไม่ผ่าน ทานข้าวก็ทานน้อย เน้นโปรตีนค่ะ แต่ก็ยังสูงอยู่ดี #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกคะ เห็นในเว็บของโรงพยาบาลในเน็ต บอกว่าถ้าไม่ผ่าน 2 เข็มขึ้นไป จะถือว่าเป็นเบาหวาน เลยเครียดๆค่ะ เพราะในครอบครัวไม่มีใครเป็นเลย

29 Các câu trả lời

แม่ลองต้มน้ำใบเตยแบบไม่ใส่น้ำตาลกินแทนน้ำเปล่าดูคะ แม่บ้านนี้ชอบกินน้ำหวานกินของหวานตลอด ไปตรวจทุก1เดือนผ่านทุกรอบคะลองต้มกินแทนน้ำเปล่าดูคะ

ขอบคุณนะคะแม่ จะลองทานดูนะคะ ❤️

แม่กินข้าวกล้องข้าวไรซ์เบอรี่ กินน้ำเยอะๆคะ กินน้ำต้มใบเตยก่อนวันจะไปกลืนน้ำตาลคะ บ้านนี้ทำแบบนี้ผ่านได้กลืน3รอบ รอบสุดท้ายกลืนก่อนคลอด

ขอบคุณนะคะแม่ จะลองดูค่ะ ❤️

เราเป็นไปนอน รพ.มา ตรวจน้ำตาล 4 เวลา และได้ฉีดอินซูลิน ตอนนี้กลับบ้านแล้ว ได้มาเจาะน้ำตาลและฉีดอินซูลินจนกว่าจะคลอด ควบคุมอาหารนะแม่

บ้านนี้กินข้าวกล้อง ข้าวไรเบอรี่ งดของหวาน ลดน้ำตาล นมก็เลือกกินที่ไม่มีน้ำตาลเลยคะ ผลไม้ก็กินดป็น แก้วมังกร ฝรั่ง แอปเปิ้ล

ขอบคุณนะคะแม่❤️

VIP Member

กินข้าวน้อย เปลี่ยนข้าวขาวเป็นข้าวกล้องข้าวไรเบอร์รี่ เน้นกินผัก เนื้อ นม ไข่ แนะนำมะระ กับน้ำขิง กระเจี๊ยบลวก

ขอบคุณนะคะ จะลองเปลี่ยนดูนะคะ ❤️

อยากผ่านแม่งดพวกของหวานทุกชนิดนะคะเพราะล่าสุดเจาะ4เข็มกลืนน้ำ100gแต่ดีที่ผ่านแถมคุณหมอชมว่าคุมน้ำตาลได้ดีมาก

ลองดื่มน้ำเยอะๆนะค่ะบ้านนี้ไม่ได้คุมอาหารกลืนน้ำตาลผ่านค่ะอาจจะเป็นที่ระบบเผาผาญคะคุณเเม่

VIP Member

แม่บ้านนี้ก็ผ่าน 2 ไม่ผ่าน 2 ค่ะ สรุปคือ เสี่ยงน้ำตาลสูง แต่คุมอาหาร ได้ น้ำตาลอยู่ในเกณฑ์ค่ะ💕💕

ของพี่ก่อนกินน้ำตาลก็ผ่าน หลังกินไม่ผ่านเลย หมอให้คุมใหม่ มาตรวจแบบไม่กินน้ำตาล สรุป ผ่าน

ตรวจเลือดก่อนค่ะ งดน้ำอาหารตั้งแต่2ทุ่ม เจาะเลือด1ครั้ง แล้วไปกินข้าว หลังจากกินข้าว2ชม.มาเจาะเลือดอีกครั้งค่ะ หลังกินข้าวค่าน้ำตาลไม่ควรจะเกิน140ค่ะ

ตอนท้องก้อโดนเจาะแบบนี้เลย แขนเขียวไปหมด แต่ก้อผ่านมาได้ค่ะ สู้ๆนะค่ะคุณแม่