22 Các câu trả lời

บ้านนี้มูกเลือดออกรอบแรกปากมดลูกเปิด1เซน วันที่2มา เจ้บท้องถี่ๆเล็กน้อย ร่วมท้องแข้งปั้น เช้ามามีมูกเลือดออกอีกเจ้บแรงขึ้นเรือยๆร่วมถี่ๆกัน มาหาหมอปากมดลูกเปิด3เซน นอนรอดูอาการเจ้บแรงขึ้นเรื่อยๆตอน10.00หมอมาตรวจเปิด6เซนเข้าห้องคลอดรอคลอด เปิดขึ้นมาอีกเจ้บทรมานมาก ไม่มีอาการน้ำคร่ำแตกเรยคะ มีก้แต่มูกเลือด เจ้บท้องเเข้งปั้นถี่ๆ น้องห้เเม่เจ้บท้อง1ชั่วโมงเต้มเรยคะ แต่ก้มีความสุขเมื่อได้เห้นหน้า

ปากมดลูกเปิด 2 cm วันอังคารหมอให้กลับบ้าน นีดอีกทีวันพฤหัสฯ คลอดวันศุกร์ ให้ยาเร่งคลอดตั้งแต่พฤหัสและศุกร์ ก็ไม่เป็นผล หมอเลยเจาะน้ำคร่ำให้ เจาะตอน 16.30 คลอดน้อง 18.40 ถือว่าปวดท้องไม่นานคะ

เรา 38+1 วันนี้หมอนัด และหมอก็กระตุ้นให้ปากมดลูกเปิด พอกระตุ้นเสร็จ หมอบอกเราปากมดลูกเปิด 2 เซน ให้กลับบ้านมาสังเกตอาการ ถ้ามีมูกเลือดหรือน้ำเดินให้รีบไป โรงพยาบาล

ของเราก็มีเลือดออกหมอบอก าจากการตรวจภายในค่ะเลือดสีน้ำตาลค่ะแต่มีมูกปนเลือดอันนี้ไม่แน่ใจค่ะ

39w5ไม่มีน้ำเดินไม่มีมูกเลือดแค่ท้องแข็งถี่ๆไปหาหมอปากมดลูกเปิด2เซน10โมงเช้าของวันนี้1ตุลานอน.รพ.1คืนวันนี้เลยขอหมอกลับบ้านค่ะเพราะปากมดลูกไม่เปิดเพิ่ม

VIP Member

บ้านนี้ท้อง2เปิด2ซม.ก็แอดมิทแล้วคะแต่นอนรอคลอดจนเช้าก็ยังไม่คลอดคะหมอต้องเจาะน้ำคล่ำกับให้ยาเร่งคลอดแปบเดียวก็คลอดเลยคะ

ดีจังคร้

ตอนนี้38wรุ้สึกท้องแข็งแล้วหายใจไม่ค่อยออกเวลาท้องแข็งบวกกับเจบท้องบ้างเปนพักๆคือจะคลอดรึป่าวค่ะ

ควรไปหาหมอไหมค่ะ34+1ค่ะเปนมา3วันแล้ว

เป็นเหมือนกันเลยมีหมู่เลือดออกไปโรงพยาบาลหมอบอกเปิด 2 เซนกลับบ้านเฉยๆตอนนี้ก็ยังอยู่บ้านปวดปวดหายหาย

บ้านนี้มีเลือดออกไม่มีมูกเป็นเลือดสดตอน6โมงเย็นเปิด1เซนหมอให้แอดมิทเลยค่ะมาคลอดตอน7โมงเช้าอีกวัน

ไปกระตุ้นปากมดลูกมา หลังจากนั้นสองสามวันมีมูกขุ่นๆออก ผ่านมาอาทิตย์ยังไม่เจ็บท้องถี่ๆเลยคะ

เหมือนกันค่ะ ปากมดลูกเปิด 1cm 3วันแล้วกลับมาบ้าน ยังไม่มีอาการใดๆ

ท้องสองปากมดลูกเปิด2เซน ถือว่าเป็นทุนเดิม ต้อง3-4เซนขึ้น ถ้าจำไม่ผิดนะค่ะ

Câu hỏi liên quan