934 Các câu trả lời

จากส่วนตัวนะคะ แต่งงานคุมมาตั้งแต่แรก6ปี จนคิดว่าสามีก็มีอายุแล้ว แต่เรายังเด็ก แต่คิดว่าคงจะมีลูกยากแล้วเพราะคุมมานาน ด้วยความคิดนี้เลยคิดว่า ลองเลิกกินยาคุมดูสิจะมีลูกยากมั้ย สรุปเลิกกินยาคุมเดือนเดียว เดือนที่สองมาเลยจ้า😅

ปล่อยแบบไม่รู้อะไรเลยมา6 เดือน ไม่ติดสักที เริ่มศึกษาจริงจัง นับวันตกไข่ ซื้อที่ตรวจตกไข่มาตรวจเพื่อความแม่นยำ ก็ติดเลยค่ะ ที่ผ่านมาปล่อยมาแบบผิดๆเลยไม่ติดสักที พอเราเข้าใจกระบวนการตกไข่ มันก็จะง่ายขึ้น ไม่ต้องเหนื่อยฟรีค่ะ

ปล่อยเดือนเดียวคะ เน้นทำการบ้านทุกวัน😆 ทำการบ้านเสร็จอย่าพึ่งรีบลุกรีบเช็ดนะคะ แช่ไว้15 นาทีคะ ยกก้นขึ้นสูงๆคะ จะได้ช่วยให้อสุจิได้เคลือนไปใกล้ๆกับไข่ โอกาสจะได้เพิ่มขึ้นคะ ปกติท้องยากมากคะ ลองวิธีนี้ติดในเดือนเดียวคะ

บ้านนี้คุมจากคนแรกมา9ปีค่ะ ปล่อยได้3เดือนน้องมาเลย เดือนที่ติดคือนับไข่ตกพอดี ใช้แอปนับประจำเดือนและไข่ตก ประจำเดือนมาค่อนข้างสม่ำเสมอ แต่หมอบอกว่าเราคุมนานอาจใช้เวลา แต่อาจไม่ใช่ทุกคน ของให้มีน้องไวๆสมดังใจนะคะ

2 ปี 8 เดือน ค่ะ ทีเเรกเครียดมากทำยังไงก็ไม่ท้อง บำรุงทุกอย่างปรึกษาหมอ ทานโฟลิคก็แล้ว ไปกราบไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็แล้ว เงียบกริบ สุดท้ายเลยไม่คิดแล้วค่ะเรื่องอยากมีลูก ปล่อยมาเรื่อยๆน้องมาเองค่ะตอนนี้ 30+5 แล้วค่ะ

บ้านนี้เกือบ3ปีค่ะ รอจนท้อตรวจฉี่ทุกเดือนจนหมดกำลังใจ พอได้ออกไปเที่ยวต่างจังหวัดบ่อยขึ้นเหมือนเรามีความสุขและสบายใจขึ้น จนลืมโฟกัสเรื่องท้องไป2เดือน ประจำเดือนไม่มา1อาทิตลองตรวจดูน้องมาเลยค่ะ แม่งงเลย😁🥰

กินยาคุมกำเนิดมา 2 ปีเต็ม ปล่อยมา 8-9 เดือนมีน้องค่ะ ถ้าอยากมีคุณแม่ห้ามเครียด ห้ามคิดเยอะ ทำตัวสบายๆ ผ่อนใช้ชีวิตปกติค่ะ ดูแลสุขภาพด้วย คุณพ่อก็เหมือนกัน แต่ต้องขยันทำการบ้านหน่อยเพื่อเร่งการผลิตไข่ของคุณแม่

สองเดือน่ะ กินยาคุ้มมา12ปี แน่ะนำค่ะออกกำลังอย่างเสมอ กินอาหารครบ5หมู่ แม่บ้านนี้ออกตั้งแต่เดือน12พฤจิ61. จนถึงตันเดือน5แล้วเริ่มปล่อยติดเลยค่ะ ถเาร่างกายคุณแม่แข็งแรงระบบทุกอย่างร่างกายก้อจะดีค่ะ สู้ๆน่ะค่ะ

จัดเลยค่ะสุขภาพคุณแม่แข็งแรงลูกน้อยก้อพร้อมค่ะ

บ้านนี้ปล่อยมา2ปี เลยไปปรึกษาหมอ คุณหมอเเนะนำให้มีเพศสัมพันธ์อาทิตย์ละ2ครั้งพอ เพราะน้ำอสุจิจะได้เเข็งเเรงเเละมีปริมาณเยอะ ผ่านเเค่1เดือนก็ติดค่ะ ( ขึ้นอยู่กับสุขภาพคุณพ่อคุณเเม่ด้วยนะค่ะ)

ปล่อยได้ 10 วันค่ะ เพราะไปถามร้านขายยาว่าประจำเดือนไม่มากินยาคุมหมดต้องทำไงเขาบอกหยุดกินไปเลยค่ะเดี๋ยวประจำเดือนก็มาเลยปล่อย10วันก็ไม่มาเลย สรุปน่าจะมีน้องตอน10วันค่ะ ติดง่ายมากยังงงเบยค่ะ

Câu hỏi liên quan