11 Các câu trả lời

ขึ้น2ขีดก็ท้องแล้วคะ บ้านนี้ไม่มี​อาการ​แพ้เลย​ตั้งแต่​ท้องแรกถึงท้อง2 อาการนมคัดเต้าก็เริ่มมีตอน20wขึ้นไปหรือมาใหญ่ตอนหลังคลอดก็มี ถ้าไม่แน่ใจลองตรวจกับหมอไหมคะ

ท้องค่ะ อาการต่างๆบางคนก็ไม่มีค่ะ เป็นธรรมดาค่ะ แต่ละคนร่างกายต่างกัน อาการต่างกันค่ะ ถ้าขึ้นขีด ยังไงก็ท้องค่ะ ควรรีบฝากครรภ์ตั้งแต่รู้ว่าท้องนะคะ

ถ้าขึ้น2ขีดแล้วก็แปลว่าท้องค่ะ ฝากครรภ์ให้คุณหมอซาวด์ดูถุงตั้งครรภ์ได้เลยค่ะ ท้องแรกเราก็ไม่มีอาการแพ้ท้องเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ก้พึ่งมารู้ว่าท้องตอน2เดือนค่ะ ประจำเดือนไม่มา2เดือนเลยตรวจขึ้น2ขีด จนตอนนี้7เดือนแล้วค่ะ

ลองไปพบหมอตรวจฉี่ดูนะคะ คาดว่าถ้าคุณแม่ท้องก็น่าจะประมานราวๆ2เดือนกว่าแล้ว รีบฝากครรภ์นะคะ 🥳

2ขีด ฝากครรภ์ได้เลยคะ หรือไปตรวจให้แน่ใจได้คะ บางคนตั้งครรภ์ไม่มีอาการแพ้ใดๆเลย

VIP Member

บางคนก็ไม่มีอาการแพ้นะคะ บ้านนี้ไม่มีแพ้อะไรเลยเหมือนกันค่ะ

พอไปถึงหมอบอกถ้าขึ้น2ก็ท้องไม่ต้องตวรจเเล้วฝากครรภ์เลย

ฝากครรภ์ได้เลยค่ะ2ขีด บางคนไม่แพ้ท้องก็มีค่ะ

ถ้าไม่มั่นใจไป รพ. ตรวจเลือดดูค่า HCG เลยค่ะ

Câu hỏi liên quan