23 Các câu trả lời

ปกติจ้า เราก่อนรู้ว่าท้องก็ปวดท้องข้างขวาซ้ายสลับกัน แต่ส่วนมากจะปวดข้างขวาค่ะ ตอนรู้ก็ยังเจ็บอยู่ปกติค่ะ พอเข้า 6 สัปดาห์ มีเลือดออกค่ะ ประมาณ 2 หยด 2 วัน ไปหาหมอหมอบอกว่าปกติค่ะ เป็นเลือดล้างหน้าเด็กค่ะ

VIP Member

ปกติจ้า เราก้อเป็นเหมือนกันของเราเจ็บจนเดินไม่ได้เลยล่ะ ตอนนี้19+5ล่ะยังเจ็บอยู่เลยแต่ตอนนี้เดินได้หน่อยล่ะ หมอบอกว่ามดลูกขยายจ้า ไม่อันตรายแต่เดินให้น้อยนอนให้นานจ้า

เดี๋ยวอายุครรภ์เพิ่มขึ้นก็หายเองค่ะ เราก็เป็น มดลูกขยายค่ะ เป็นเฉพาะบางคน แต่คนส่วนใหญ่ไม่เป็นไรเลยค่ะ ตอนนี้30w แล้วค่ะ

เราท้องสองก็ยังมีอาการแบบนี้ เจ็บเต้านมและปวดหน่วงๆที่ท้องน้อยเหมื่อนจะเปนเมนแต่ก็ไม่เปน..ตอนนี้ 30วีค2วันแล้วจ้า

VIP Member

แม่อย่าเครียดนะคะ อย่ายกของหนัก พักผ่อนเยอะๆ ถ้าปวดมากก็ไปหาหมอนะ คะ

ขอบคุณมากค่ะ🙏❤️

ไม่ต้องกังวลคะ ตัวอ่อนกำลังฝังตัวกับผนังมดลูกคะ ช่วงนี้ขยับตัวช้าๆนะคะ

อาการปวดท้องน่าจะเป็นมดลูกขยายค่ะ เตรียมไปฝากท้องเลยค่ะแม่

ขอบคุณมากค่า🙏❤️

ถ้าไม่มีเลือดออกก็ปกติค่ะ ตอนท้องอ่อนๆเราก็เป็นค่ะ

ปกติค่ะแม่ มดลูกเราขยายตัวจะรู้สึกปวดๆหน่วงๆค่ะแม่

VIP Member

ถ้าไม่มีเลือดออกร่วมกับอาการปวดท้อง น่าจะมดลูกขยายคะ

ขอสอบถามหน่อยค่ะ ถ้าฝั่งยาคุมแร้วปวดท้องหน่วงๆเหมือนปวดปะจำเดือนแร้วมีเลือดออกท้องไหม่คะ