9 Các câu trả lời

ถ้าลูกไม่ดิ้นดิ้นน้อย แม่กดไปตามท้องน้องจะเป็นก้อน ๆ แม่จิ้มได้เลยน้องไม่เจ็บ ถ้าจิ้มแล้วน้องดิ้นหนีคือปกติไม่เป็นไร แต่ถ้าจิ้มแล้วจิ้มอีกจิ้มหลายชั่วโมงก็ไม่ดิ้นแนะนำหาหมอด่วนนะคะ เราลูกดิ้นน้อยมากใช้วิธีกดท้องเช็คเอาทุกชั่วโมง

อันตรายค่ะ เราก็มีช่วงที่แบบว่าละหลวมคิดว่าลูกดิ้นลูกตอดนับที่มากจนวันหนึ่งได้ไปหาหมอเกือบเอาน้องไว้ไม่ทันน้ำคร่ำรั่วโดยไม่รู้ตัวลูกกลืนน้ำค่ำ

ทานน้ำเย็นๆหรือของหวานกะตุ้นดูต่ะเวลาที่รู้สึกว่าเงียบไปนานน้องอาจจะนอนนานไปหน่อยถ้าหลังทานอาหารไม่ดิ้นเลยไปหาหมอนะคะแม่

เราก้ใช้วิธีนี้ค่ะ

บ้านนี้22วิคพอน้องไม่ดิ้นนานๆจะเปิดเพลงให้ฟังค่ะไม่เกิน2นาทีเห็นผล น้องชอบฟังเพลงค่ะ

บ้านนี้ดิ้นเกือบทั้งวันยันมึดแม่จะนอนก็ลำบากเลยคะ ต้องให้พ่อบอกนอนเถอะลูก😂😂😂

ของเราหมอบอก 8.00-12.00น. ถ้าดิ้นไม่ถึง10ครั้ง ให้มาหาหมอได้เลย ไม่ต้องรอค่ะ

ถ้าไม่ถึง10ครั้งต่อวันควรไปหาหมอค่ะ

ของเรา24วีค ดิ้นตลอดเวลาเลยค่ะ

ลองเอามือลูบท้องวนๆๆดู