14 Các câu trả lời

ใช่ค่ะ เคยได้ยินห้ามลูกสะดือหลุดในจะทำให้ลูกเสียในน้ำค่ะ(ตัวเราเองก็สะดือหลุดในน้ำค่ะ ตาเลยเปลี่ยนชื่อให้แก้เคล็ด) เชื่อ50:50ค่ะ

โบราณว่าถ้าสะดือหลุดในน้ำ ลูกจะตายในน้ำค่ะ เช่นจมน้ำตายไรงี้ หลุดตรงไหนก็ได้ค่ะ อนาคตไม่มีใครรู้ว่าเราจะตายบนบกหรือในน้ำ 😄

บ้านเราแม่ผัวเชื่อค่ะ เราเฉยๆแต่ก็แอบกลัวนิดนึงเนอะ เพราะลูกเค้าตอนเด็กสะดือหลุดในน้ำ ละลูกเค้าก็มาตกน้ำตอนอยู่ประถมอะค่ะ

ไม่เชื่อค่ะ แต่คงเพราะว่าถ้าสะดือหลุด น้ำอาจจะเข้าสะดือ ทำให้สะดือไม่แห้งหรืออาจติดเชื้อได้ค่ะ

มีค่ะหนูเป็นพม่าพ่อกับแม่หนูก็มีความเชื่อแบบนั้นว่าห้ามหลุดลงไปในน้ำค่ะ

เชื่อ50-50 ค่ะ แต่คนที่นี้บอกหมดค่ะว่าอย่าให้สะดือหล่นในน้ำ มันไม่ดี

ได้ยินค่ะกลัวมากแต่หลุดบนตักแม่ค่ะ

ไม่เชื่อค่ะ ไม่เคยได้ยินด้วยค่ะ

Super Mum

ไม่เคยได้ยินเหมือนกันค่ะ 😂

ไม่เคยได้ยินนะคะแม่

Câu hỏi liên quan