17 Các câu trả lời

บ้านนี้เป็นเหมือนกันจ้า ทั้งโรคซิฟิลิสแล้วก็ธาลัสซีเมียแต่แค่เป็นพาหะกินยาแล้วก็ผักใบเขียวเยอะๆบำลุงเยอะๆก็ไม่มีอะไรน่ากลัวจ้า ส่วนซิฟิลิสบ้านนี้เป็นไม่รุนแรงแค่เริ่ม 1ต่อ1ชนิดไม่รุนแรงต่อเด็กแต่ถ้าไม่รักษาอันตรายมากๆ แต่ถ้าเรารักษาตามที่หมอบอกคุณแม่ไม่ต้องเครียดจ้า เด็กออกมาปกติทุกอย่าง บ้านนี้พอรู้เป็นเครียดมากๆ หมอก็แนะนำยาฉีดตรงสะโพก โดน3อาทิตย์ อาทิตย์ละครั้ง โดนฉีด2ข้าง ยาตัวนี้แรงมากบ้านนี้โดนฉีดกรี๊ดลั่นโรงพยาบาล เราโดนฉีดครบไม่ต้องกังวลอะไรเลยจ้าแม่ แล้วเลือดจางเน้นผักผลไม้ยาบำลุงแล้วก็ยาธาตุเหล็กไม่มีอะไรให้กังวลบ้านนี้เป็รเหมือนกัน ซาวออกมาแข็งแรงปกติทุกอย่างเลยจ้าแม่

จะลงในผลเลือดเราคะ ในสมุดฝากครรภ์นะค่ะ บ้านนี้เขียนในผลเลือดว่าบวกซิฟิลิสแล้วก็เขียนว่าเราติดจำนวนเท่าไหร่ค่ะ

น้องเราเป็น ติดจากแฟน เลยเป็นทั้งพ่อและแม่เด็กเลยค่ะ หมอบอกจะเสี่ยงพิการ แต่ลูกออกมาปกติดีค่ะ ครบทุกอย่าง แค่ต้องไปฉีดยาตามนัดค่ะ แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ พยามไม่เครียดดีกว่าค่ะ น้องออกมาแข็งแรงดีน้ำหนักตามเกณฑ์ แต่อยู่รพ.14วัน ก่อนได้กลับบ้านค่ะ(อยู่ฉีดยาค่ะ)

อ่อค่ะขอบคุณค่ะ

ของหนูตรวจครั้งแรก1:16 หมอให้ฉีดยาลดเหลือ1:4 หมอก็ไม่ให้ฉีดแล้วค่ะ ของหนูติดมาจากแฟนตรวจของแฟนตั้ง1:64 น่าจะติดมากจากคนเก่าหรือตัวเขาเองก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะ หมอก็ให้ยามากินเวลามีอะไรกันก็ให้สวมถุงยางแทนค่ะ เดี๋ยวจะมีผลต่อลูก

เป็นเหมือนกันค่ะ 1:16 เลยค่ะ ตอนนี้ฉีดยาไป 6 รอบแล้ว พ่อเด็กไม่เป็นค่ะ เคสคล้ายๆกันเลยไม่รู้ว่าติดจากแฟนเก่ารึเปล่า ภาวนาให้ลูกออกมาแข็งแรง 22w แล้ว คุณแม่สู้ๆนะคะ✌🏻

แม่บ้านนี้เจอจ้า ตรวจเจอ1:4 ตอนนี้เหลือ 1:2 แล้วจ้าไม่ต้องคิดมากนะคะแม่ ทำตามที่คุณหมอบอกเดี๋ยวเชื้อก็ลดจ้า สู้ๆนะจ้ะ✌️

บ้านนี้เป็นค่ะถ้าฉีดยารักษาตามที่หมอบอกก็ไม่อันตรายอะไรค่ะ เเต่ถ้าไม่รักษาลูกในครรภ์ อาจจะเสียชีวิตในครรภ์ได้ค่ะ

ถ้าทานยาที่หมอสูติสั่งดูแลความสะอาดช่องคลอดดี งดอาหารแสลงของหมักดองของดิบเป็นต้นน่าจะช่วยหั้ยน้องปลอดภัยนะคะ

VIP Member

บ้านนี้เปนตอนท้องแรก ฉีดยาครบรักษาหายแล้ว คลอดน้องออกมาน้องปกติดีค่ะ ตอนนี้น้องได้1ขวบแข็งแรงดีค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะแม่เป็นแต่พ่อไม่ได้เป็น หมอไห้ฉีดยา6เข็ม ฉีดครบแล้ว น้องแข็งแรงปกติดีค่ะ

อยู่รพ.แค่3วันค่ะ ตรวจเลือดน้องแล้วปกติดี

มีเชื้อของโรคซิฟิลิสค่า ฉีดยาได้ 2 เข็มแล้วค่า หมอบอกว่าถ้าฉีดครบแล้วลูกคงปลอดภัยดีค่า

Câu hỏi liên quan