53 Các câu trả lời

ไม่เล็กหรอค่ะ แต่ก็เบื่อคนที่ชอบทัก แบบนี้ มันก็หลายปัจจัยนะ ที่ลูกจะตัวเล็ก หรือใหญ่อ่ะ ไม่เกี่ยวกับท้องใหญ่ ท้องเล็กหรอก

16พฤศจิกายนค่ะ ก่อนท้อง46 ตอนนี้ 50 ค่ะ 29สัปดาห์ 4วัน บ้านนี้ท้องเล็กเหมือนกันจ้า ถ้าน้ำหนักตามเกณก็ถือว่าโอเคแล้วน่ะค่ะ❤🥰🥰

บ้านนี้ 33 weeks ค่ะ นน.แม่เพิ่ม 14 โลแล้วค่ะ ส่วนลูกแค่ 1900 กรัม เองค่ะ นน.ไม่ลงลูกเลยค่ะ เครียดแต่หมอบอกว่าปกติอยู่ในเกณฑ์ค่ะ

28w6dลูกสาวเหมือนกันค่ะ กำหนดคลอด20 พ.ย น้ำหนักไม่ขึ้นตอนก่อนท้องหนัก62 พอท้องเหลือ59ค่ะ แต่น้ำหนักลูกอยู่ในเกณฐ์ปรกติค่ะ

บ้านนี้ 29w3d น้ำหนัก 60 ขึ้น 5 โล เหมือนกันค่ะมีแต่คนทักว่าท้องเล็กแต่พอเราถามหมอ หมอบอกว่าน้ำหนักสมส่วนกันแล้วค่ะ

28 พฤศจิกายน ค่ะ คนทักเยอะเหมือนกันว่าท้องเล็ก แอบกังวลช่วงแรกๆค่ะ หลังๆไม่สนใจใครแล้ว ขอแค่น้องแข็งแรงพอค่ะ

อย่าใส่ใจค่ะแม่ ตอนนี้เรา35w+5 เรายังโดนทักเลยค่ะ อย่าได้แคร์ น้ำหนักน้องก็ตามเกณฑ์ปกติ น้ำหนักขึ้นมา 12โลค่ะ

แม่บ้านนี้28w2d กำหนดคลอดพฤศจิกายน น้ำหนักตอนนี้ขึ้นมา9โลแล้วค้ะ เพิ่งมาขึ้นตอน6เดือนเป็นต้นมา ขึ้นจนตกใจ😅

บ้านนี้40วีคขึ้นมา6โลเองค่ะ แพ้ท้องหนักลูกออกมาตามเกณฑ์ดีนะคะ อย่ากังวลเลยค่ะ ขอแค่สมบูรณ์แข็งแรงพอ

บ้านนี้ก้อโดนทักว่าท้องเล็กเหมือนกันค่ะ😅 29w5dกำหนดคลอด 21พ.ยจ้า #ไม่ต้องกังวลนะค่ะ..สุ้ๆค่ะแม่✌️✌️💞