10 Các câu trả lời

ใจเย็นๆนะคะ บางคนฟันขึ้นตอนขวบ ขวบกว่าก็มีค่ะเด็กแต่ละคนไม่เหมือนกันนะคะไม่ต้องให้เอาใครมาเทียบ ละไม่ต้องเอาลูกไปเทียบกับใครค่ะ ถ้าไม่สบายใจจริงๆก็ปรึกษาหมอของน้องนะคะ

จริงๆปรึกษาหมอได้ตลอดค่ะถ้าแม่รู้สึกช้าไปหรือไม่สบายใจ เดี๋ยวหมอเขาจะดูเหงือกเช็คกระดูกอีกทีค่ะ แต่ลูกพี่สาวเราขึ้นตอน1.6ขวบค่ะ ตอนนี้ฟันเต็มปากเลยเพราะกระดูกปกติดีแค่ขึ้นช้าเฉยๆค่ะ

บ้านนี้ 9 เดือน 14 วันฟันยังไม่ขึ้นเลยจ้า คุณหมอบอกไม่ต้องซีเรียสคุณแม่ เดี๋ยวฟันก็มาเอง บางคนฟันเริ่มขึ้นตอนขวบกว่า ก็ยังถือว่าปกตินะคะ

ของหนูตอนนี้ลูกหนูมีสี่ซีกแร้ว10เดือน มันขึ้นสองซีกบนตอนสี่เดือน พอเจ็ดเดือนฟันล่างก้อขึ้นอีกสองซีก5555

TapFluencer

ใจเย็นๆค่ะคุณแม่ เด็กบางคนไม่เหมือนกันค่ะบางคนขึ้นเร็วบางคนขึ้นช้า แล้วบางคนก็ขึ้น1ขวบกว่าก็มี

บ้านนี้ทั้ง2คนเลยออกตอน6เดือน แม่จะใช้ผ้าแปลงลิ้นแปรงเหงือเค้า เช้าเยนค่ะ

ของลูกชายคนแรกงอก11 เดือนจร้า ปัจจุบันเขาอายุ11ขวบแล้ว ลูกสาวเพิ่งคลอด

บ้านนี้ขึ้นคอน 9 เดือนจะ 10 เดือนค่ะ

บ้านนี้พึ่งขึ้นตอน7เดือนพอดีค่ะ

ได้ช้าสุดถึง1ขวบครึ่งค่ะ

ขอบคุณค่ะ จะได้ไม่ต้องกังวลค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ออกตอน1.2ขวบค่ะ

บ้านนี้3เดือน15วันฟันขึ้นแล้ว🤦