27 Các câu trả lời

เรา 32 w 7 กิโลค่ะ เราทานเป็นเวลาค่ะและทานให้ตรงเวลา เราเริ่มทานตั้งแต่ 8.00,10.00,12.00,14.30,18.00,19.30 อาจจะมีบ้างค่ะเว้นบางมื้อหรือเกเรแอบไม่ตรงบ้างนิดๆหน่อยๆ แต่ก็พยายามทานให้ตรงเวลาและเป็นเวลาค่ะ ทานมื้อนึงแค่พออิ่มเพื่อไม่ให้หนักท้องมากจนเกินไป ในระหว่างมื้อที่เราตั้งเวลาไว้สามารถทานเป็นผลไม้ ของว่าง บ้างได้ค่ะ แต่อย่างเพิ่งตกใจน้ำหนักเรานะคะ 32 w ขึ้นมา 7 กิโลน้ำหนักน้องโอเคเลยค่ะ เลือกทานอาหารที่หลากหลาย เลือกทานนมไม่ซ้ำกันค่ะ บางวันทานน้ำเต้าหู้ บางวันทานนมวัว จะทำให้น้องไม่เสี่ยงที่จะแพ้อาหารค่ะ ถ้าทานอาหารซ้ำๆกันน้องเสี่ยงที่จะแพ้อาหารชนิดนั้นๆได้ค่ะ

29wขึ้นมาเเค่3โลคะ น้ำหนักลูกก่ตามเกณฑ์คะปรึกษาคุณหมอตลอดเลยคะที่น้ำหนักไม่ขึ้นกลัวลูกจะตัวเล็กเเต่คุณหมอบอกเเข็งเเรงดีทุกอย่าง😄

ตั้งแต่ท้องมาน้ำหนักขึ้นไม่ถึง10โลเลยค่ะ มีแต่ลูกน้ำหนักขึ้นตลอดทุกรอบที่ซาวด์เลย จนบางคนทักว่าทำไมเราดูผอมลง

29w 9กก. จ้า อาการแพ้ยังอยู่ครบ คุณหมอบอกไว้ว่าทานอะไรได้ให้ทานเลย คุมแป้งและน้ำตาลเป็นพอ เอาใจช่วยแม่ทุกท่านค่ะ

ขอบคุณค่าา

30 w ขึ้นมา10โลเหมือนกันคะ ชอบทานของหวาน กินโกโก้ทุกเช้า แต่หวานน้อยนะคะ คุณหมอบอกว่าอยู่ในเกณฑ์ปกติ

ไม่ต้องค่ะถือว่าปกติ แต่ถ้าแม่ไม่อยากขึ้นไปมากกว่านึ้ อยากกินแค่ลงลูกก็เลือกทานได้ค่ะ

ขอบคุณค่าาา

บ้านนี้29w. ขึ้นพุ่งสองเดือนที่ผ่านมา ตอนนี้ ขึ้นมา15กิโลค่ะ 🤣 แต่ไม่โดนเจาะน้ำตาลนะคะ

บ้านนี้ขึ้นมา 6.4 กก.คะ 30วีค แต่น้องตัวโตกว่าตามเกณฑ์ ช้ำแม่ยังเป็นเบาหวาน😅

30 week ขึ้นมา15โลแล้วค่ะ กินปกติเหมือนตอนยังไม่ท้องบ้านนี้ก็ขึ้นมาเยอะมาก😂

ขอบคุณค่าาา แต่บ้านนี้ชอบทานแต่ของหวาน พวกชาเขียว ชอคโกแลตนี่ของโปรด

บ้านนี้น้ำหนักแม่ลดไป7กิโลคะ แม่ผอมลงแต่น้องโตตามเกณฑ์ แอบงง😆