83 Các câu trả lời

ขออนุญาตถามค่ะ😁หัวหน่าวคือตรงไหนคะ อายุครรประมานกี่วีคถึงจะมีอาการปวด เผื่อถึงตอนนั้นบ้างจะได้ไม่กังวลหรือตกใจค่ะว่าเปนอะไร ขอบคุณค่ะ

ตรงจิมิค่ะแม่ >< บ้านนี้น้องกลับหัวไว อาการมาตั้งแต่24วีคเลยค่ะ

18 ธ.ค. ค่ะ ท้องสาม ท้องยื่นแหลมมากค่ะ จนเจ็บบริเวณรอบสะดือ น้ำหนักขึ้นมา7 กิโลแล้วค่ะ น้ำหนักน้องหมอบอกค่อนข้างตามเกณฑ์ สู้ๆค่ะ นับวันรอละ

13ธันวา น้ำหนักแม่ขึ้นแค่4 เอง น้ำหนักน้องตกเกณฑ์ 2อาทิตย์ กินไข่วันล่ะ3-4ฟอง นมวันล่ะ2แก้ว แม่มีความกังวล แม่ๆคนไหนมีวิธีเพิ่มน้ำหนักไหมค่ะ

พอกันเลยค่ะแม่ บ้านนี้แทบไม่ได้บำรุงอะไร นม ไข่ ไม่ได้แตะเลย คุณหมอแนะนำให้ทานน้อยๆแต่บ่อยๆ ร่างกายจะดูดซึมสารอาหารส่งถึงน้องได้ดีกว่าจ้า

22 ธันวา ท้องไม่ค่อยออกเลยค่ะ น้ำหนักแม่ขึ้นมา2กิโลเอง แต่น้องน้ำหนัก1,030กรัม แม่ท้องหนาเวลาน้องดิ้นไม่ค่อยรู้สึกเลยค่ะ😅

น้ำหนักน้องเท่าไหร่แล้วคะแม่

กำหนดคลอด 13 ธันวาค่ะ ตอนนี้29wks นนแม่ขึ้นมา16 กิโลแล้ว แต่น้ำหนักน้องยัง 987kgอยู่เลย กังวลมากๆ มีวิธีเพิ่มน้ำหนักให้ลูกมั้ยคะ

กำหนดคลอดพร้อมกันเลยค่ะ บ้านนี้นน.ขึ้นมาเกือบ2โล แต่น้อง1600g.แล้วค่ะ บำรุง=กินกล้วย,ไข่ต้ม,นมทุกชนิด,อกไก่,เนื้อสัตว์ไม่ติดมัน,โยเกิร์ต กินได้หมดค่ะ บ้านนี้ชอบกินสเต๊กปลาย่าง ดีต่อสุขภาพแม่และลูกด้วยจ้า

กำหนดคลอด 5ธันวา 64 ค่ะ บ้านนี้น้ำหนักพุ่งขึ้นไป14กิโลแล้ว แม่เริ่มเหนื่อยง่ายกลางคืนนอนไม่ค่อยหลับชอบปวดหลังปวดขา

บ้านนี้ท้องแรกคะ จะคลอด12ธันวา ปวดหัวหน่าวเหมือนกันคะ ท้องใหญ่เหมือน8เดือน ลุกนั่งลำบากใากคะ ปวดหลังปวดเอวตลอดด้วย

สู้ๆนะคะ ใกล้คลอดแล้วว 😍😍

2 ธ.ค.ค่ะ 31w2d ลูกสาวน้ำหนัก 1,800g ดิ้นแรงดิ้นเก่งมาก แม่จุก เจ็บเชิงกรานมากค่ะ ยิ่งเวลาขยับตัว เวลาเดินเจ็บมาก

กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะ บ้านนี้ แม่ขึ้นมา 4 โล ลงที่ลูกชายไป 2,007 แล้ว ☺️

บ้านนี้กำหนดคลอด 2 ธันวาท้องแรก ตอนนี้ 31w3d ลูกชายคะ น้ำหนัก 2,203 กรัม ดิ้นเก่ง แม่มีอาการเจ็บบริเวณสะดือคะ

29w6d คลอด13ธ.ค.64นี้ค่ะ แม่นน.ขึ้นโลกว่าๆ ตอนนี้น้อง1600g.ค่ะ เริ่มมีเจ็บเตือน น้องกลับหัวแล้วค่ะ ดิ้นยับเลย😄

Câu hỏi liên quan