94 Các câu trả lời

เคยเป็นค่ะ กินแล้วอ้วกทุกอย่าง แล้วก็เหม็นเช่น กลิ่นหัวหอม ตะไคร้ หัวปลี กินไม่ได้เลยจากที่ชอบไป ยันคลอด

เป็นค่ะ​ กว่าจะผ่านมาได้​ พอคิดว่าคลอดแล้วจะกินให้เต็มที่ก็ให้นมลูกอีก​ ต้องเลือกกินเหมือนเดิม​ 😂😂❤️

ท้องแรกเหมือนกันค่ะแพ้ตั้งแต่7-18w. คุณหมอบอกว่าช่วง10w.จะแพ้หนักมาก ตอนนี้24w.หายแพ้แล้วค่ะน้ำหนักพุ้งมาก😂

ท้องแฝดชายค่ะ ตอนนี้ 33w+3d ไม่เคยแพ้ท้องเลยค่ะท้องแรก ตั้งแต่เริ่มตั้งครรภ์ยังไม่มีอาการแพ้ท้องเลยค่ะ

แพ้หนักมากเหมือนกันค่ะ กินเข้าไปเท่าไหร่ก็อ๊วกออกมาทั้งหมดเลย ตอนนี้ 15w แล้วก็ยังแพ้อยู่ค่ะ

บ้านนี้10w เหมือนกันค่ะ แพ้มาก อ้วก แต่กินอะไรได้ อยากอาหารหลายอย่าง แต่คลื้นไส้อยุ่ตลอดเวลา

แพ้หนักเหมือนกันค่ะ ตอนนี้12วีค5วันแล้วแพ้ท้องยังหนักเลยยังไม่มีวี่แววจะหายเลยค่ะ 😥 สู้ๆค่ะ😁

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ กำหนดคลอดปีใหม่ใช่ไหมค่ะ😁

ตอนท้องแรกก็แพ้กลิ่นข้าวสุกเหมือนกันค่ะ มาท้องที่สองนี้ก็ยังแพ้อยู่ สู้ๆนะคะคุณแม่✌

ของเราเหม็นน้ำซุปค่ะ พวกน้ำก๋วยเตี๋ยว น้ำซุปข้าวมันไก่ ได้กลิ่นไม่ได้เลยค่ะ มึนตึ๊บ...

แพ้เหมือนกันค่ะ กินอะไรก็อ๊วกออกหมด น้ำเปล่าก็กินไม่ได้ อาการดีขึ้นตอนประมาณ 13 W ค่ะ