15 Các câu trả lời

เราหนักมากค่ะ ให้น้ำเกลือตอน 7 weeks แนะนำให้ปรับการกินค่ะ กินน้อยๆๆ หลายๆมื้อ ไม่กินจนอิ่มพออิ่มแล้วจะพะอืดพะอมมาก เนื่องจากระบบย่อยคนทัองทำงานไม่เหมือนเดิม ต้องค่อยๆทานค่ะ อย่าให้ท้องว่างกินแครกเกอร์ค่ะ ตื่นมาฉี่ตอนดึกก้กินแครกเกอร์ 1 ชิ้นค่ะ ทานวิตามินบีรวมช่วยเรื่องแพ้ท้องได้ค่ะ ปล.เราอ้วกหนักมากๆๆจนค่าโพแทสเซียมต่ำ ต้องให้น้ำเกลือ + กินเกลือแร่เลยค่ะ สู้ๆนะคะ

น้ำหนักลงมากค่ะตอนนี้ จาก64 เหลือ60

อะไรไม่แพ้กินได้กินไปก่อนค่ะแม่ หายแพ้ค่อยบำรุงเอา ยาลองเปลี่ยนเวลากินดูค่ะ กินก่อนนอนก็ได้ ถ้าเปลี่ยนเวลายังอ้วก แจ้งหมอค่ะแม่

ช่วง 3 เดือนแรกน้องใช้แค่โฟลิกค่ะ ยังไม่ดึงสารอาหารจากแม่

9weeksกินเนื้อสัตว์​ กินข้าว​ ไม่ได้เลยค่ะ​ กินได้แต่สลัดผัก​ แต่พยามกินเป็นโฮลวีต หรือ​ แคกเกอร์แทน​ ข้าวก็สัก4-5คำ​ พยามอดทนค่ะ​

ทานไม่ได้เหมือนกันคะ ทานไม่ได้สักอย่างเลย อาหารหลัก อาหารรอง นม น้ำ เกิน 2 คำ อาเจียรหมดเลยคะ

เราพะอืดพะอม ขมในปาก กินไรก็ไม่อร่อย ตกดึกมาจะปวดหัวมากๆ เพิ่มวีคที่ 8 เองคะ ยังต้องสู้อีกยาว

สู้ๆๆนะคะแม่ บ้านนี้อ้วกทุกวัน ปวดหัวเวียนหัวเจอแสงแดดหน้ามืดตามัวไปหมด เหนื่อยมาก🥹🥹

7w แพ้หนักเหมือนกันค่ะ กินอะไรเข้าไปก็อ้วกออกหมด ผะอืดผะอมตลอด เหม็นกลิ่นอาหาร กลิ่นควัน

เป็นคะมันขมปากขมคอไปหมดเวียนหัวปวดหัวกินข้างกินไรไม่ได้เลยคะจิบได้แต่น้ำเปล่า

VIP Member

เราก็อ๊วก ทุกวันเรยค่ะ กินได้ นะ กินเสร็จปุ๊บอ๊วกทันที อ๊วกจนท้องเกร็งเรย

เราก็แพ้ ช่วง5-7 วีคที่8เริ่มกินได่บ้างแล้วเริ่มกินได้2-3วีนมานค้เองคะ

แพ้หนักมากค่ะ ท้องแรกไม่เคยแพ้เลยมาท้องนี้แพ้หนักมาก

Câu hỏi liên quan