28 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้ถ้ายึดตามปจด. กำหนดคลอด 30ตุลานี้ค่ะ ส่วนในใบซาวด์ 1พ.ย สับปะรดลองกินแล้ว ไม่ไหว ส่วนตัวไม่ชอบ5555 นั่งท่าผีเสื้อช่วยให้ไม่ปวดหลังเท่าไหร่คะ หลังจากนั่งท่าผีเสื้อ+เดินเล่นวนไปวนมา ทำแบบนี้ประมาณ3-4วัน มีคนทักว่าท้องลดค่ะ

เดี๋ยวจะลองทำตามนะคะแม่

38+6แล้วคะ.กำหนดคลอด24ตุลาคมนี้หมอบอกถ้ายังไม่มีอาการหมอจะให้ยาเร่งคลอดวันศุกร์ที่20ที่จะถึง...มีแต่อาการเจ็บท้องเตือน ศุกร์ที่6อัลตร้าซาว์ดหมอบอกน้องเอาหัวลงแล้ว..แต่ศุกร์ที่13หมอบอกน้องเอาหัวขึ้นคืน..รอเหมือนกันคะ..ตื่นเต้น

แล้วมาอวดลูกกันนะคะ..รอๆๆ

38+3 ยังไม่แตกเรยค่ะ กำหนดคลอด 26 ตุลาค่ะ มีแค่เจ็บท้อง ท้องแข็งเป็นบางเวลาค่ะ คุนแม่อยากแตกแล้วค่ะ ทั้งเหนื่อยทั้งเมื่อนทำอะไรก้อลำบากค่ะ

แม่บ้านนี้หมอนัดพรุ่งนี้ให้ไปติดเครื่อง NST อีกแล้วค่ะ แม่อยากแตกแล้วค่ะ

บ้านนี้แตกแล้วค่ะผ่าคลอด ครรภ์เป็นพิษ ไปนอนโรงบาล1อาทิตทนปวดท้องทรมานปากมดลูกเปิดแค่2เซน วันที่9หัวใจต้องเต้นช้าเลยรีบส่งตัวไปผ่าคลอดอีกที่

แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ

บ้านนี้ตอนนี้ได้ 35 สัปดาห์ มีอาการปวดแปร๊ปๆๆช่วงสะโพกฝั่งซ้าย เวลาพลิกตัว น้ำตานี้แตกเลย มีแม่ๆท่านใดเป็นบ้างค่ะ

ยังไม่เคยเจอเลยคะ แบบนี้

คลอดเองเตรียมตัวไว้เลยค่ะ บ้านนี้หมอเร่งคลอดให้ตอน37+2 นน.หมอประเมินให้3,100 คลอดแล้ว3,640แม่เบ่งจะขิต

บ้านนี้ปวดท้อง​ ท้องแข็งค่ะ​ เเต่ปากมดลูกไม่เปิดเเล้วน้ำคร่ำไม่แตกค่ะ​ เลยขอหมอผ่า18ตคนี้ค่ะ

บ้านนี้กำหนด26ตุลา ลองให้พ่อตามไป2ครั้ง แตกแล้วจ้าวันที่12ตุลา ได้38วีคพอดีค่ะ

ทางนี้ 39 วิคแล้วเหมือนกัน อยากเจอแล้ว กำหนด 22 นี้ รอลุ้นอยู่ค่ะ

ลุ้นไปด้วยกันคะแม่

บ้านนี้ 40+1 แล้วค่ะ ยังไม่มีวี่แววเลย กำหนดผ่า 18 นี้แล้วค่าาา

ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ