64 Các câu trả lời

สอบถามผู้รู้หน่อยค่ะวันนี้ไปกระตุ้นปากมดลูกมาครั้งที่ 2 หมอนวดปากมดลูกให้แล้วหลังจากกลับมามีเลือดออกจนได้เปลี่ยนกางเกงในรอบ 2 เลือดก็ยังไหลอยู่ตอนนี่คือหยุดไหลแล้วเจ่บท้องแต่ไม่ถี่มาก39+4แบบนี่ปกคิไหมคะ

39 + 1 week ยังไม่แตกเลยค่าาาา รออย่างใจจดใจจ่อ เงียบกริบเลยค่ะ

ทีมตุลาคม บ้านนี้แตกแล้วค่ะ กำหนดคลอด 12ตุลาคม แต่คุณหมอจับผ่า ที่1ตุลาคม ค่ะ เพราะกลัวเด็กจะตัวใหญ่แล้วจะคลอดยากเลยให้ผ่าค่ะ 🥰 คนที่2

ขอให้น้องแข็งแรงไวๆทั้งคุณแม่ด้วยนะคะ

แม่บ้านนี้กำหนดคลอด27ตุลาจ้าคลาดว่าน่าจะคลอดก่อนกำหนดเพราะท้องลดแล้วจ้า!!!ขอให้แม่คลอดง่ายๆปลอดภัยทั้งคุณแม่คุณลูกนะคะ

ท้องลง มาก กำหนด25ตค กลัวจะคลอดก่อน

ตอนนี้คุณแม่คลอดน้องหรือยังค่ะ บ้านนี้มีปวดท้อง ปากมดลูกเปิดแล้ว แต่ยังไม่คลอดเลยค่ะ หมอให้กลับมานอนดูอาการที่บ้านค่ะ

ยังเลยค่ะแม่39+2แล้ว ตอนนี้ยังเงียบอยู่เลยค่ะ

Super Mum

บ้านนี้กำหนด26ตุลาค่ะแต่ท้องลดแล้วน่าจะใกล้แล้วค่ะ บอกเค้าว่าอยากออกออกมาเลยนะลูกเท่านั้นแหละค่ะท้องแข็งมาเยือนเลย🤣

บ้านนี้หัวลงตั้งแต่36w.แล้วค่ะแต่ยังไม่แตกซะที รอแบบมีความหวัง🤣

VIP Member

บ้านนี้กำหนด16ตุลาคะ ตอนนี้38+2 มีแต่เจ็บเตือน ยังไม่ถี่ ไม่มีมูก แต่ทรมารเหลือเกิน #ท้องสอง ตอนท้องแรกชิวมากกกก 🤢🤢

ตอนนี้แม่เดินก้ลำบากมากคะ ตอนกลางวันไม่ค่อยเป็นอะไรแต่ตกกลางคืน เวลาพลิกตัวนี้ร้าวไปทั้งตัวเลยคะ ปวดเชืงกรางมาก 😥

ออกมาแล้วจร้าเจ็บท้องถี่ขึ้นเรื่อยๆของสี่ทุ่มเมื่อวาน มาคลอดเช้านี้6โมงกว่าแม่ทรมานมากกกกกก แต่หายเจ็บเลย

ยินดีด้วยจ้า แข็งแรงทั้งแม่และลูกจ้า

แม่บ้านนี้แตกแล้วคะ37+1คลอดวันที่1ตุลาคะน้ำหนัก2,900กรัมนอนรอคลอด1วันกับอีก1คืนเลยหมอไม่เร่งคลอดไห้คะทรมานมาก

แม่นอนรอคลอด1วัน1คืนปากมดลูกไม่เปิดเพิ่มหมอเลยเร่งคลอดไห้คะ

กำหนดคลอด 12/10/64 กำหนดผ่า 4/10/64 เช้าวันที่ 29/9/64 มีมูกเลือด ถึง รพ. ปากมดลูกเปิด 3 เซน เลยได้ผ่าฉุกเฉินเลยจ้า

เป็นมูกบวกมีเลือดค่ะ แล้วปวดเหมือนปวดอึ ท้องปั้นแข็ง และคลาย ทุกๆ 10 นาทีค่ะ

บ้านนี้กำหนด8ตุลาค่ะ มีท้องแข็ง เป็นช่วงๆ ยังไม่มีอาการเจ็บเหมือนจะคลอด น้องดิ้นดุ๊กดิ๊กทั้งวันทั้งคืน

วันนี้กำหนด11 ตุลาคมค่ะแม่ ใกล้ๆกันเลยค่ะ