แม่บ้านไหนเป็นแบบนี้บ้าง? ให้นมลูกแล้วผอมลงเยอะมาก

บ้านนี้น้ำหนักลงเยอะมากค่ะ ตอนที่ยังไม่ท้องน้ำหนัก 54 กิโล สูง 160 ซม สัดส่วนพอดีค่ะ พอท้องน้ำหนักขึ้นมา 13 โลค่ะหนัก 67 กิโล พอผ่าคลอดเสร็จ วันที่ 2 ของการผ่าคลอดเราไปชั่งน้ำหนักดูเหลือ 61 กิโลคะ เราโชคดีมากที่ลงลูกหมดไม่ค่อยลงที่เรา เพราะผ่าคลอดน้ำหนักเราหายไป 6 กิโล หลังจากออกจากโรงบาลเสร็จวันที่ 11 เดือนพฤษภาคม 2563 กลับมาเลี้ยงลูกอยู่บ้านประมาณ 14 วันหมอนัดตัดไหมที่ท้องเราไปชั่งน้ำหนักดูเหลือ 55 กิโลเราตกใจมากเพราะเวลาแค่ 14 วันน้ำหนักเราหายไป 7 กิโลแต่น้ำนมเราเยอะเหมือนเดิมนะคะแล้วเราก็ไม่เคยชั่งอีกจนกระทั่งพาลูกไปฉีดวัคซีนตอน 2 เดือนเราชั่งดูเหลือ 53 กิโล และก็มาชั่งอีกตอนพาลูกไปฉีดวัคซีน 4 เดือน เหลือ 51 กิโล และล่าสุดไปชั่งเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเหลือ 49 กิโล😂แต่น้ำนมเรายังเยอะเหมือนเดิมนะคะมีให้ลูกกินอิ่มจนต้องปั๊มไว้ก็มี😊 แม่ๆบ้านไหนเป็นแบบนี้บ้าง #ผ่าคลอด #ลูกคนแรก รูปแรก เดือน 9 พ.ศ. 2563 รูปสอง เดือน 7 พ.ศ. 2563 ดูวันที่ในรูปได้นะคะมีวันที่เวลาระบุอย่างชัดเจนเผื่อแม่ๆว่าเราโกหก😊

36 Các câu trả lời

TapFluencer

ตอนอบรมโรงเรียนพ่อแม่ หมอแนะนำให้ลูกกินนมแม่จากเต้า แล้วมดลูกจะเข้าอู่เร็ว และก็จะผอมลงตามลำดับ ...

เราค่ะ ประมาณ 1 เดือนหลังผ่าคลอดลงไป 14 โล ช่วงอาทิตย์แรกลงวันละโลเลยค่ะ ช่วงท้องน้ำหนักขึ้นมา 8 โลค่ะ

ว้าวสุดยอดมากค่ะแม่😍

บ้านนี้ยิ่งขึ้น ขึ้นเป็น 10 กก.ภายใน 2 เดือน ยิ่งให้นมลูก ยิ่งหิวตลอดเวลา ไม่มีท่าทีจะลดเลยค่ะ

ไม่เป็นไรค่ะแม่เดี๋ยวเลิกให้นมน้องเดี๋ยวก็กลับมาหุ่นดีเนอะ

อิฉาคร้า..บ้านนี้ท้อง2ยังด้วยจะลงไหมก็ไม่รู้..ท้แงแรกๆด้น้ำหนักเพิ่ม10โลหลังคลอด🤣🤣🤣

เดี๋ยวแม่ก็กลับมาหุ่นดีเหมือนเดิมจ้า

บ้านนี้ก็เป็นคะ ก่อนท้อง49 ตอนท้อง69หลังคลอด60ตอนนี้น้องได้3เดือน25วัน เหลือ44แล้วคะ

ผอมลงเยอะมากเนอะแม่

แผลผ่ายุตรงไหนคะหุ่นสวยจัง กำลังกังวลยุพอดีกลัวผ่าคลอดแล้วลงยากกว่าคลอดเอง

ขอบคุณค่ะแม่แผลผ่าอยู่ตรงกลางหน้าท้องล่างคะแอบเสียใจอยู่ค่ะแม่เพราะหมอผ่าแนวตรงไม่ใช่แนวนอนที่สำคัญเป็นแผลนูนด้วย😭ถ้าผ่าแนวนอนคงจะดีกว่านี้

ทำไงหน้าท้องจะยุบ เหมือนยังมีลูกยุในท้องอีกคน ลูกได้1เดือน20วันแล้ว

@สุภัคตรา แก้วคำ ขอทราบพิกัดที่รัดหน้าท้องที่คุณแม่ใช้ได้ไหมคะ เห็นมีขายตามเพจเยอะเลย แต่กละวใช้ไม่เห็นผลค่ะ

เป็นคะ ผอมเยอะมาก ผอมกว่าตอนยังไม่ท้องอีก เครียดมาก คือผอมเกิน

อิจฉาคุณแม่จังลูกคนแรกคือย้านนี้ค้างอยู่กับแม่สิบกว่าโล😭😭😭

สู้ๆค่ะแม่เดี๋ยวก็ลด😊

ดีจัง เราปั๊มนมวันละ40-50ออนยังไม่ผอมเลยพุงหนากว่าเดิมอีก😅

แม่ยอมแล้วค่ะ จะหยุดปั๊มนมมาออกกำลังกายแล้วค่ะ กินหนักมากอดหลับอดนอนด้วย ลูก6เดือนจะเริ่มอาหารเสริมแล้วคงกินนมไม่เปลืองมาก ลูกเรากินนมไม่เปลืองอยู่แล้วล้นตู้ตลอด อันนี้ไม่ได้จะอวดน้ำนมนะคะแม่ๆ แต่น้อยใจลูกอยู่นมแม่เยอะมากแต่ลูกกินน้อย