2 Các câu trả lời

อินทผลัมกินแบบเป็นน้ำหรือเป็นลูกสดๆ อบแห้ง ช่วง37วีคขึ้นไปเพื่อกระตุ้นน้ำหลังคลอดให้มาเยอะ ขิง หัวปลี ใบกะเพรา น้ำที่ต้มสุกแล้ว กินหลังคลอดเพื่อกระตุ้นน้ำนมาให้เยอะ ส่วนเรากินแบบนี้น้ำนมเยอะมากจนลูกกินไม่ทันคะ

VIP Member

ไม่เคยได้ยินเลยค่ะเรื่องทำใฟ้รกเปื่อย แต่ส่วนตัวต้มกินนะคะช่วงไตรมาส3 กินบ้างลืมบ้าง หลังคลอดนมก็ไม่ค่อยม่เท่าไหร่ ช่วงอยู่รพ.3 วันเสริมนมผงกับดูดนมแม่ พอกลับบ้านนมแม่ล้วนค่ะ ให้เข้าเต้าบ่อยๆเดี๋ยวนมก็มาค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากเลยค่ะ