38 Các câu trả lời

น้ำหนักขึ้นเท่ากันเลยค่ะ กังวลอยู่เหมือนกันค่ะ กำหนด22ก.ค.

กินอาหารที่มีโปรตีนเยอะๆ ที่สำคัญทานให้ครบ5หมู่ค่ะ

VIP Member

เน้นเนื้อ นม ใข่ค่ะ บ้านนี้ 7 เดือนขึ้นมา 4 โลเองค่ะ

บ้านนี้6เดือน ขึ้นมา10โลแล้ว เผลอๆอาจมีเพิ่มอีก😢

มีแม่ๆในกลุ่มแนะนำว่าข้าวกล้องจ้ะ จะลงลูกด้วย

VIP Member

โปรตีนค่ะ ปลา+ไข่ ทุกวันเลยค่ะ หมอแนะนำมาจ้า

บ้านนี้6เดือนขึ้นมา3โลค่ะน้องนน.ตามเกณฑ์​ดี

VIP Member

กินนม กินไข่ กินอาหารที่ละน้อยๆ แต่บ่อยมื้อ

อาหารเสริมน้องแม่ให้ทานให้ครบ 5 หมู่นะคะ

22วีคขึ้นมา 2.5 โล ลงลูกหมดค่ะ