1 Các câu trả lời

ที่เคยอ่านเจอเค้าแนะนำให้กินน้ำขิง และกินน้ำอุณภูมิห้องอย่างน้อยวันละ 3 ลิตร ไม่ดื่มน้ำเย็น ทานอาหารครบ 5 หมู่ ขยันปั๊มทุก 3-4 ชม. น่ะค่ะ ตอนนี้น้อง 5 เดือน ทานนมแม่แต่มีไม่เยอะปั๊มได้ครั้งละ 5-6-7-8 ออนซ์ ปั๊มวันนี้ทานพรุ่งนี้ค่ะ กลางคืนเข้าเต้าค่ะ ถ้าระหว่างวันน้องทานไม่พอก้อเตรียมนมผงไว้ให้ยายเค้าป้อนด้วยน่ะค่ะ ทานอาหารเสริมบ้าง มีลูกชัด อินทผลัม แต่เราว่าน้ำเปล่าทานเยอะๆดีที่สุด ที่สำคัญต้องไม่เครียดค่ะ

จ้า เพราะเราก้อน้ำนมน้อยเหมือนกันค่ะ

Câu hỏi liên quan