26 Các câu trả lời

บ้านนี้ เดือนเกือบสองเดือนเลยค่ะ ไปหาหมอ หมอว่าเหลืองนมแม่ ปกติค่ะ เด็กกินนมแม่

ใช่ค่ะ ตาเหลืองเพราะทานนมแม่ เคยลองงดนมแม่ให้น้องแล้วค่ะ ตาก็สีขาวปกติ พอกินต่อก็เหลืองค่ะ ถ้าตรวจแล้วค่าตัวเหลืองผ่าน ก็ไม่ต้องกังวลเรื่องนี้แล้วค่ะ ที่สำคัญต่อลูกที่สุดตอนนี้คือน้ำนมค่ะ 😊

ลูกเค้า2อาทิตพึ่งเริ่มเบาเหลืองค่ะ กินนมแม่ล้วนๆ พาเจอแดดอ่อนๆตอนเช้าค่ะแม่

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ หมอนัด2รอบ รอบ2ลดนิดหน่อยค่ะ พอ1เดือนดีขึ้นค่ะไมาเหลืองแล้ว

บ้านนี้ก็ตรวจผ่านค่ะ แต่ตาและใต้ตาเหลืองบ้านนี้หายตอนเดือนกว่าค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เหลืองนานค่ะ หายเข้าเดือนที่สองเองค่ะ กินนมแม่เหลืองค่ะ

จะค่อยๆหายค่ะ ตอนแรกเครียดมากไปหาหมอตรวจค่าตัวเหลืองยังสูง หมอแนะนำให้งดนมแม่เปลี่ยนนมผง แต่ไม่ได้ให้เลิกนมแม่ แต่เราให้ดื่มนมแม่ต่อ และเสริมนมผง เริ่มหายเข้าจะสองเดือนค่ะ ตอนนี้หายดีแล้ว เลิกนมแม่แม่ทำงานไม่มีเวลาปั้ม

1เดือนค่ะบ้านนี้หายเหลือง ตรวจไม่เหลืองเหมือนกัน

บ้านนี้ก็เป็นค่ะสักเดือนกว่าๆก็จะหายไปเองค่ะ

ให้กินนมแม่ทุก2ชั่วโมงเดียวก้หายเหลืองคะ

บ้านนี้เดือนกว่าๆเลยค่ะ เกือบ2เดือน

ลองกินนมแพะดู..ตัวเหลืองจะหายเลยคะ