14 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้หลังจากที่น้องหายตัวเหลืองเราก็ไม่เคยปลุกเขาขึ้นมากินนมเลยค่ะ เขาหิวเขาก็ตื่นมากินเอง พอ4เดือนกว่าๆเขาก็นอนยาว กินเองทีตอนเช้าเลย จนตอนนี้น้อง6เดือนแล้ว น้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ

อะเคค่า ขอบคุณแม่มากๆนะค้า

แล้วแต่เด็กนะคะ 1-2เดือนแรกบางคนตื่นเองเพราะหิว แต่บางคนหิวแต่ไม่ตื่นก็มี อย่างลูกเราต้องปลูกถึงจะกิน ถ้าไม่ปลุกนะ นางจะไม่ตื่นมากินเลย ลูกเรา 3เดือนอ่ะถึงร้องหิวเป็น

น้องน่าจะไม่หิวอะค่ะเพราะช่วงแรกหิวก็ร้องตื่น แต่ตอนนี้ไม่ร้องเลยนอนสบายมากไเลยค่ะแม่

VIP Member

ไม่ปลุกค่ะ กลางคืนให้เขานอนให้เต็มที่เพราะฮอร์โมนเกี่ยวกับการเจริญเติบโตกำลังทำงาน เดี๋ยวเขวหิวก็จะตื่นเอง อีกอย่างจะได้ให้เขาคุ้นกับการนอนนานช่วงกลางคืนด้วยค่ะ

ขอบคุณแม่มากๆเลยค่าา ตัดสินใจไม่ปลุกแบ้วว ให้น้องนอนนนานๆโตไวไว55

บ้านนี้ไม่เคยปลุกลูกมากินนมเลยค่ะ ปล่อยให้เขานอนเต็มอิ่มเดี๋ยวเขาก็ตื่นมากินเองค่ะ เพราะถ้าเขานอนไม่อิ่ม ลูกจะงอแง ร้องไห้อีกค่ะ เหนื่อยเราอีก

อะเคค่าแม่ขอบคุณมากๆๆค่า

ปลุกค่ะ เดี๋ยวน้ำหนักน้องลดนะคะ ลูกบ้านนี้เคยเป็น อาทิตย์กว่าๆช่วงกลางคืนไม่ยอมกินนม กินครั้งเดียวคือตี2. น้ำหนักลดค่ะ

ตอนนี้น้องน้ำหนักตามเกณฑ์อยู่เลยค่ะแม่

บ้านนี้ไม่ปลุกค่ะ เคยลองปลุกมากินนมดูแล้วน้องไม่ยอมกินค่ะ เด๋วลูกหิวลูกก็ตื่นมากินเองค่ะ ตอนนี้2เดือน2วัน

ได้ค่าแม่ ขอบคุณนะค้า

กลางคืนบ้านนี้ไม่ปลุกให้น้องตื่นมากินเอง..เหมือนหัดให้น้องรู้จักกลางวันกลางคืนค่ะ

ขอบคุณมากค่าแม่ ตัดสินใจไม่ปลุกเลยค่า

น้องเพิ่งนอนนานหลังสามเดือน บางคืนหลับยาว 7.30 ชม. จนแม่ต้องปลุกเลยค่ะ

บ้านนี้ประมาณ6-10ชั่วโมงค่ะ ล่าสุดเข้านี้11ชั่วโมงแล้วแม่ไม่ไหวนมล้นปลุกเองเลยค่ะ555

VIP Member

2เดือนน้องเริ่มปรับตัวกลางวันกลางคืนไม่ต้องปลุกค่ะ

อะเคค่คุณแม่ ขอบคุณนะค้า

ห้ามเกิน4-5ชม.คะ แต่ถ้าน้องหิวเด็กเขาจะตื่นเองคะ

อันนี้ต้องดูน้ำหนักน้องเป็นหลักคะ ขึ้นไหมถ้าน้ำหนักลดต้องปลุกถ้าปกติไม่ต้องเลยจ้าาา

Câu hỏi liên quan