22 Các câu trả lời

VIP Member

ล้างจมูกให้ก่อนนอน+ตื่นเช้าทุกวันนะคะ. พอจะนอนสติ้กเกอร์หัวหอมแปะ ใส่หมวกให้น้อง ด้วยคะ และแนะนำว่า หาซื้อสเปย์พอลล่าปรับอากาศมานะคะตัวนี้ไม่เป้นอันตรายต่อเด็กคะ มียูคาลิปตัสช่วยให่น้องหายใจสะดวกขึ้นด้วย. แม่บ้านนี้ทำแบบนี้คะ แต่พอเริ่มโตขึ้นหน่อยก้ไม่ค่อยล้างจมูกแล้ว นอกจากว่าจะไม่สบายจิงๆถึงล้างคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำดีๆนะคะ ตอนนี้อาการคัดจมูกของน้องดีขึ้นแล้วค่ะ โดยใช้วิธีหั่นหอมวางไว้บนหัวเตียงนอนค่ะ ดีขึ้นเยอะเลยค่ะ🥰🥰

บ้านนี้ก็เป็นเพราะน้องนอนห้องแอร์ต้องใช้ลูกยางแดงคอยดูดน้ำมูกออกให้น้องสงสารน้องมากค่ะ

ใช่ค่ะเด็กเป็นน่าสงสารมากเลยค่ะ เพราะเขาบอกอาการกับเราไม่ได้ ขอให้น้องหายไวๆนะคะ

ใช้ยาหม่องที่มีกลิ่นหอมทาตรงหน้าอกน้องค่ะช่วยได้ หรือไม่ก็ตำหอมไว้บนหัวนอนก็ได้ค่ะ

แม่ทำตามคำแนะนำแล้วค่ะ วิธีหั่นหอมวางไว้บนหัวนอนนี้ได้ผลค่ะ ขอบคุณค้า

ล้างจมูกค่ะ ถ้าขี้มูกเหนียวหยดน้ำเกลือ2-3หยด ให้นิ่ม แล้วใช้ที่ดูดน้ำมูกดูดออกมาค่ะ

หมอให้ที่หยดจมูกเพื่อช่วยให้น้องหายใจสะดวก แต่น้องไม่มีน้ำมูกค่ะ ตอนนี้อาการเริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ

แนะนำพาน้องไปหาหมอค่ะหมอจะให้น้ำเกลือมาหยดจมูกให้น้องสักพักจะดีขึ้นค่ะ

หมอให้หยดค่ะ แต่ดีขึ้นแป๊บเดียว ก้อกลับมาเป็นอีกค่ะ แต่ไม่มีน้ำมูกนะคะ

ล้างจมูก ดูดน้ำมูกทุกครั้งหลังอาบน้ำ ทาวิก หรือไปหาคุณหมอ

VIP Member

หุบหัวหอมห่อผ้าวางใว้ใกล้ๆคะจะทำให้น้องหายใจสะดวก

ล้างจมูกหรือหยอดจมูกค่ะ ทุบหัวหอมไว้เหนือหัวค่ะ

ลองใช้แผ่นหัวหอม หรือทุบหอมแดงวางไว้ข้างๆดูค่ะ

ขอบคุณค้า ได้ผลดีมากเลยค้า