สำลักน้ำนม

น้องเพิ่งคลอดได้ 6 วันค่ะ กินเต้าก็สำลัก..ให้กินขวดก็สำลัก คือกินนมทุกครั้งน้องสำลักอะค่ะ เป็นเพราะอะไรค่ะ..เครียดมากลูกกินนมได้น้อย ??

7 Các câu trả lời
Thành viên VIP

ตอนน้อง1เดือนก็สำลักบ่อยคะ ออกจมูกด้วย เพราะการดูดกลืนของน้องยังไม่ดี บางเพจบอกว่าถ้าน้องสำลักให้จับตะแคงหัวลงคะ

5y trước

ขอบคุนมากค่ะแม่

แรกๆเป็นค่ะ นมพุ่งแรง น้องกลืนไม่ทัน.....เปลี่ยนจุกนมใหม่ ลองหลายแบบมากจนกว่าจะโอเค ตอนนี้ไม่ค่อยสำลักแล้วค่ะ

นมแม่พุ่งแรงหรือเปล่าคะ ให้นมท่าน้องนั่งเอาตัวแนบ หรือนอนคว่ำบนตัวแม่ดูค่ะ

แม่ลองหาจุกนมพี่เจ้นไม่ดูดไม่ไหลนะคะ บ้านนี้ใช้ขวดนมตั้งแต่แรกเกิดเรยคะ

5y trước

ขอบคุณค่ะแม่

Thành viên VIP

ต้องจับน้องเลอทุกครั้งนะคะ

.

ถ้าให้เต้าแล้วน้องสำลัก เปลี่ยนเป็นคุณแม่นอนลงแล้วจับน้องนอนคว่ำบนอกให้ดูดเต้าจะดีกว่านะคะ น้องจะสามารถควบคุมน้ำนมเองได้ค่ะ

5y trước

เดี่ยวจะลองดูนะคะ

Câu hỏi liên quan