9 Các câu trả lời

VIP Member

ลูกสาวก็เป็นค่ะ น้องผิวแพ้ง่ายมาก ตอนแรกขึ้นแค่ที่หน้า พอหน้าดีขึ้นก็ขึ้นที่ตัว แล้วก็มาเป็นแขนและขา บ้านนี้น้องค่อยๆหายเองค่ะ ใส่เสื้อที่สบายๆให้น้อง แม่เคยพาน้องไปหาหมอแล้วเพราะน้องมีผื่นขึ้นทั้งฝ่ามือฝ่าเท้าเลยค่ะ หมอบอกน้องน่าจะมีอาการแพ้ทั่วๆไป ถ้ากินนมปกติ ร่าเริงไม่ซึม ไม่มีไข้ เพราะต่อมเหงื่อ ผิวหนังเด็กเค้ายังทำงานไม่เป็นปกติค่ะ ตอนนี้น้อง 3 เดือน ก็ยังมีขึ้นเป็นบางที่ค่ะ แต่ถ้าแม่กังวลไปปรึกษาคุณหมอก็ได้ค่ะ เพราะผื่นในเด็กก็มีหลายชนิดอยู่

น้องแพ้อะไรไหมคะแม่ ผื่นปกติจะไม่แดงแบบนี้ แบบนี้เหมือนผื่นคันมากกว่าค่ะ

อ่อคะ เด่วจะพาไปหาหมอดูคะ

ต้มน้ำใบมะขามเปรี้ยวผสมน้ำใส่ชามให้น้องอาบค่ะผื่นจะยุบค่ะ

ขอบอนุญาตน่ะคะแม่ แม่บริจาคชุดผูกของน้องมั้ยค่ะ

ทักแล้วค่ะแม่

VIP Member

พาน้องหาหมอดีกว่าค่ะ

คะ ขอบคุณคะเด่วพาน้องไปคะ

พาหาหมอค่ะแพ้อะไรแน่นอน

หาหมอนะคะแม่

คารามายค่ะ.

หาหมอค่ะ

Câu hỏi liên quan