8 Các câu trả lời

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ จะ 10 เดือนแล้ว ขวดไม่เอาจุกก็ไม่เอา ต้องกอนนมอุ่นๆจากเต้าเท่านั้น ทุกวันนี้ปล่อยละค่ะ ปต่เขาก็จะติดแบบนี้ ถุงแค่ขวบกว่าๆค่ะเราก็ถือโอกาศนี้ได้กอดหมอให้เต็มที่ โตมาคงไม่มีโมเม้นนี้แล้ว

เขาคงติดจากเต้า ไหลมาก็อุ่นๆสดใหม่ค่ะ ตอนนี้เสริมนมผงให้น้องๆก็ไม่เอา ป้อนด้วยแก้วหัดดื่มก็ไม่เอาค่ะ

เหมือนกันคะ...มีทุกอย่างที่คิดว่าเขาจะดูด ไม่ยอมดูด แถมบ้วนนมทิ้งด้วย จน5เดือนต้องเอาไปทำงานด้วย เด่วสัก6เดือนกินข้าวแล้วจะหักดิบลองดู😭😭😭

บ้านนี้ก็เด็กเต้าค่ะ ถ้าอยู่กับแม่นี่เต้าล้วน เวลาอยู่กับย่าถึงจะกินขวด เวลาไปทำงานก็ขวดล้วนได้แบบชิวๆ แม่กลับมาไม่เอาขวดเลย

บ้านนี้ก็เด็กรักเต้าค่ะ บางรอบคาบอยู่ชั่วโมงครึ่ง 🤣 ทำได้แค่ปล่อยให้หลับสนิทแล้วค่อยดึงออก ถ้าหลับไม่สนิทแล้วดึงยาวค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะคาบจนเจ็บ

บ้านนี้ตอนแรกคลอดดูดได้ทั้งเต้าและขวดค่ะ ต่อมาเข้าเต้าอย่างเดียวเลย ขอhow to ให้ลูกกินขวดทีค่ะ 😂

บ้านนี้ใช้จุกไม่ดูดไม่ไหลค่ะเเม่ลองเปลี่ยนคนป้อนดูค่ะอาจจะชินกับการที่เค้าเคยดูดเต้าค่ะ

ลองใช้ขวดนมคอกว้างหรือค่ะ แบบนี้จุกนมเค้าจะเหมือนเตานมเเม่

ใช้คอกว้างค่ะ จุกเหมือนนมแม่ เปชี่ยนหลายยี่ห้อมาก ตอนนี้ใช้พีเจ้น กินได้นะคะ แต่ต้องกินเต้าก่อน ให้ขวดเลยไม่เอาค่ะ

บ้านนี้จะ2ขวบแล้ว ยังดูดอยู่เลย😂

ถ้าแม่ไม่อยู่นานๆเดี๋ยวน้องก็ยอมกินค่ะ แต่บ้านนี้น้องไม่เอาขวดเลยจ้า เพราะแม่เลี้ยงฟูลทาม