น้องอึไม่ออกมา​ 3​ วัน​ แม่ๆท่านไหนมีประสบการณ์​ แนะนำหน่อยนะคะ

น้องอายุ​ 2​ เดือน​ค่ะ​ ก่อนหน้านั้นน้องกินนมแม่​ อึ ปกติค่ะ​ พอเข้าเดือนที่​ 2​ น้ำนมแม่มาน้อย​ แม่เลยให้น้องกินนมผง​( s 26​)​ซะมากกว่าค่ะ​ ผลคือ​ น้องอึไม่ออกมา​ 3​ วัน​ ตด​ เรอ​ ฉี่​ แต่ไม่อึแม่เลยพาน้องไปหาหมอ​ หมอทำการสวนก้นค่ะ​ น้องอึเยอะ​และหลังจากนั้นก็อึปกตินะคะ​ อาทิตย์ถัดมาน้องไม่อึอีก​ รอบนี้ตดเหม็น​ ฉี่​ เรอเกือบทุกรอบที่กินนม แม่ปล่อยเวลา​ 3​ วัน​ เลยซื้อยากับเภสัชมาสวนที่บ้าน​ น้องอึเหนียวค่ะรอบนี้​ ไม่มั่นใจว่าเป็นที่นมผงหรือเปล่า​หรือนมแม่ แม่ๆท่านใดมีประสบการณ์​ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ​ หรือมีนมยี่ห้อไหนที่น้องกินแล้วถ่ายง่าย​ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณค่ ะ

1 Các câu trả lời

Super Mum

ต้องลองเองนะคะ เพราะเด็กแต่ละคนถูกกับนมไม่เหมือนกันค่ะแม่ ถ้าสวนบ่อยๆ น้องจะอึเองไม่เป็นนะคะ

ค่ะแม่​ ตอนนี้แม่เปลี่ยนนมผงให้น้องแล้วค่ะ​