น้องไม่ค่อยถ่าย

น้องอายุ3เดือน16วัน น้องกินนมแม่ค่ะ น้องไม่ค่อยถ่าย2วันจะอึครั้งนึงและอึเหนียวมากไม่อึเหลว ตดเหม็นมาก แล้วก้อเรอหลังกินนมปกติ บางที3วันไม่ถ่ายก้อต้องสวน ไม่รุ้ว่าเปนเพราะน้องท้องอืดรึอะไร รึเปนที่แม่กินอาหารทำให้น้องท้องอืดรึป่าว ใครมีคำแนะนำบ้างค่ะช่วยบอกทีค่ะ ขอบคุนค่ะ

3 Các câu trả lời

ขอแชร์นะค่ะเผื่อเป็นประโยชน์ ถ้ากินนมแม่ น่าจะเป็นเกี่ยวกับแม่ทานอาหารค่ะ ให้ทานผักผลไม้ อาหารย่อยง่าย ตั้งแต่ลูกเราเกิดมาตอนนี้ 2 ขวบแล้ว ถ่ายเกือบทุกวัน นานๆที่เว้นวันไม่ถ่ายเป็นเพราะเค้ากินน้อย แต่เราจะคอยสังเกตุอึลูกตลอด ถ้าอึแข็งเราก็จะเน้นผัก ผลไม้อาหารย่อยง่าย ต้องสังเกตดูบ่อยๆค่ะ เมนูที่เรากินบ่อยๆ ก็ผัดขิงค่ะ สู้ๆนะค่ะ ลูกขับถ่ายดีเค้าก็จะอารมณ์ดี

6y trước

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

ถ้าน้องรับนมได้ปกติ อารมณ์ดีปกติ อย่าเพิ่งสวนเลยดีกว่าค่ะ บ้านนี้น้องไม่ถ่ายนานสุด 13d ไม่เคยสวนให้เลย นมแม่ล้วนเหมือนกัน ส่วนแม่ก้อทานผักผลไม้ทุกวัน น้องไม่ท้องอืด ไม่งอแง อารมณ์ดีปกติค่ะ ปล.แต่ว่าถ้าคุณแม่กังวล ทานโยเกิต 1 ถ้วยใหญ่ตอนเช้าดูค่ะ เผื่อน้องจะถ่าย แม่บ้านเคยทำ บางครั้งก้อถ่าย บางครั้งก้อไม่ถ่าย ไม่รู้เปนกะโยเกิตมั่ย 😂

5y trước

โอเครคะ...เด่วจะลองดู😊

น้องทานนมแม่อึเหมือนน้ำฟักทองมีชิ้นคล้ายเม็ดมะเขือปกติ ไม่ต้องสวน ให้นวดท้องช่วยไล่ลมและกระตุ้นการขับถ่าย

Câu hỏi liên quan