2 Các câu trả lời

เพิ่งผ่านไปเมื่อ 3 วันที่แล้วค่ะ ถ้าอดทนได้รอให้หลุดเองจะดีกว่าต้องขูดมดลูกค่ะ ขูดบ่อยไม่ดีนะคะ โมโหตัวเองอยู่ไม่ควรไป รพ.เลยเลือดออกแค่นิดเดียวแท้ๆ ท้องก็ไม่ปวด แต่คนที่บ้านรบเร้าจะให้ไปให้ได้ ครั้งแรกเป็นการดูดถุงตั้งครรภ์ เพราะน้องไม่ยอมหลุด เลยไม่เจ็บและเลือดออกแค่วันเดียว ครั้งนี้เลือดออกนิดเดียว แต่ไปฉุกเฉินตอนเย็น 14 โดนขูดมดลูกเจ็บจนตอนนี้ค่ะ อยากให้แม่ตัดสินใจเองค่ะ ร่างกายเรา เอาที่เราคิดว่าเราทนไหว ถ้าจะไปหาหมอ งดอาหารและน้ำไว้เลยนะคะแม่ ขั้นตอน หมอให้งดอาหารและน้ำ เหน็บยาเพื่อให้ช่องคลอดนิ่ม ถึงจะเริ่มทำหัตถกรรมค่ะ เป็นกำลังให้แม่นะคะ ไม่ใช่เรื่องผิดปกติ แต่เป็นการคัดสรรโดยธรรมชาติค่ะ

ขอบคุณค่ะ ท้องนี้หมอช่วย ด้วย ดีใจเสร็จเสียใจต่อ น้องหลุดเองแล้วค่ะ เลยได้พักยาวๆก่อนเลย 🥲

VIP Member

7-8สัปดาห์​รอหลุดเองดีกว่าค่ะ​ คอนเฟิร์ม​อีกเสียง​ ยกเว้นถุงตั้งครรภ์​ไม่หลุดออกมาจริงๆถึงจะไปหาหมอสูตินารี บ้านนี้ก็หลุดตอน7สัปดาห์​ หมอบอกหลุดออกหมดมดลูกเคลียร์​ไม่มีแผล ผ่านไปแค่2เดือนก็ท้องใหม่ตอนนี้ได้6เดือนกว่าแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ รอความหวัง อยากมีแบบนี้บ้างจัง ท้องนี้หมอก็ช่วยทำค่ะ🥺