2 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้เคยเป็นค่ะ ส่วนตัวน้องเป็นคนขี้ร้อน จะเป็นการแพ้อากาศค่ะ ร้อนไป โดนฝุ่น จะเป็นบ่อยค่ะ อีกอย่างน้องบ้านนี้ขึ้นเยอะมาก เป็นวงใหญ่ แต่ไม่คัน ได้แต่ยาทาคลีนิคมาเป็นอยู่ประมาณ 4-5 ครั้ง จะหายเองค่ะ จนตอนนี้น้องได้ 2 ขวบหายขาดเลยค่ะ จะเป็นช่วงประมาณ 5-6 เดือน จากรูปที่เห็นน่าจะเป็นแบบเดียวกันนะคะ ไม่งั้นแม่ลองพาน้องไปหาหมอดูก่อนนะคะ

อ่อขอบคุณค่ะก่อนน้องเป็นแม่พาน้องมาทำความสะอาดร้านอาหารฝุ่นมันเยอะน้องน่าจะแพ้ฝุ่นตามทีคุณแม่บอกค่ะตอนนั้นอากาศก็ร้อนด้วย

แพ้นมรึเปล่าคะ

โอเครค่ะขอบคุณนะคะะ