27 Các câu trả lời

ลูกเราเคยเป็นเหมือนกันค่ะ ถ้าเป็นผดผื่นระวังอย่าให้ผิวน้องสัมผัสกับเนื้อครีมที่ให้ความร้อน เช่น วิค หรือพวกยาดม ยาหม่องไรงี้นะคะ แล้วก็ที่เคยทาแก้ผดให้ลูกจะเป็นแป้งเด็กศรีจันทร์เบบี้ (สีเหลือง) ทาแบบบางๆนะคะ ก็ช่วยให้ผื่นลดลงได้ค่ะ

บ้านนี้น้องเป็นหนักมาก ไปหาหมอ หมอบอกปกติของเด็กเดี๋ยวก็หายเอง พอน้องหายเอาวาสลีนทาให้น้องตลอดตอนนี้ไม่ค่อยเป็นแล้วจ้า

เป็นเหมือนกันคะ น้อง1เดือน20วัน ตอนนี้หายแล้วคะใช้ครีมRegagarถึงหาย ใช้มาหลายตัว พอมาเจอตัวนี้ทา3วันหายเกลี้ยงเลยคะ

บ้านนี้ใช้ครีมตัวนี้คะตอนน้องได้7วันและเช็ดน้ำอุ่นเบาๆก่อนทาครีม ให้น้องอยู่ที่ๆมีอากาศถ่ายเท

คุณแม่ลองดูเพจนี้นะคะเห็นรีวิวว่าเห็นผลแก้พวกผดผื่นของลูกน้อยค่ะ

แนะนำ fae&mae เหมือนกันค่ะ ใช้ตั้งแต่ลูก4 เดือนจนถึงทุกวันนี้1ขวบแล้วค่ะ

คุณแม่ไม่ต้องใช้อะไรทาเลยค่ะ เดี๋ยวผื่นจะหายไปเองตามธรรมชาติ

ถ้าผดร้อนบ้านนี้ใช้แป้งเนื้อโลชั่นของดีนี่ค่ะ สองวันหายเลย

ของเราก็มีผดขึ้นที่หน้าเหมื่อนกันแต่ไม่ได้ใช้อะไรทานะ

ใช้บีแพนเทนค่ะ แต่ถ้าที่ตัวใช้แป้งโยคีนะคะหายแน่นอน