สอบถามอาการหลังฉีดวัคซีนหน่อยค่ะ

น้องฉีดได้ฉัดวัคซีน2เดือน 2เข็ม หยอดโรต้า1ค่ะ เมื่อวันอังคาร์ ที่3 หลังฉีดน้องมีอาการซึม งอแงทั้งวันทั้งคืน วางก็ร้อง อุ้มก็ร้องจนหลับไปเอง พอรู้ตัวก่อน้องขึ้นมาอีก ทำให้น้องหลับไม่นานเลยค่ะ นมก็กินน้อบลง ไม่ค่อยเล่นไม่ค่อยพูดอ้อแอ้กับแม่เหมือนก่อนจะฉีดยาเลยค่ะ น้องมีอาการแบบนี้มา4วันแล้ว น้องไม่มีไข้แล้วนะคะ มีไข้แค่2วันแรก ที่ผ่านมา ตรงที่น้องโดนฉีดไม่มีอาการบวมแดงนะคะ มีแค่เป็นก้อนแข็งๆตรงที่ฉีดค่ะ ลูกแม่ๆเคยเป็นแบบนี้กันไหมค่ะ ซึมนานสุดกี่วันกันค่ะ วันนี้แม่ว่าจะพาน้องไปหาหมอแม่ๆว่าดีไหมค่ะ

1 Các câu trả lời

TapFluencer

พาไปหาหมอดีกว่าค่ะ ปกติหลังฉีดวัคซีนน่าจะมีอาการ1-2 วันหลังฉีดค่ะแม่ และส่วนใหญ่วัคซีนครบ2 เดือน ฉีด2 หยอด1 นี้มักจะไม่ค่อยมีผลข้างเคียงใดๆค่ะ ลูกเราไปฉีดมาก็ปกติ ไข้ก็ไม่มีค่ะ

ค่ะแม่ ขอบคุณมากๆค่ะ

Câu hỏi liên quan