25 Các câu trả lời

โอ๊ยยยยย5555555 ขออนุญาติหัวค่ะ🤣🤣🤣🤣ท้อง 4 สัปดาห์เท่ากับ 1เดือน คุณขา 1 เดือนลูกยังเป็นก้อนเลือดอยู่เลยค่ะถ้าดิ้นสิแปลก55555 ถ้าคนท้องแรกถามจะไม่ขำเลย แต่นี่คุณแม่ท้องสองแล้ว🤣🤣ตอนท้องแรกลูกคุณแม่ดิ้นตอน 1เดือนรึป่าวคะ5555

ขอโทษค่ะ 4 เดือนค่ะ

VIP Member

ใจเยนค่ะแม่ 4สัปดาห์น้องตัวเท่าเมล็ดข้าวอยู่เลยค่ะ ยังเป็นตัวอ่อนอยู่เลยค่ะ ยังซาวด์ไม่เจอหัวใจเลยด้วยซ้ำในบางคน สำหรับคุณแม่ท้อง2อาจจะรู้สึกถึงลูกตอด16สัปดาห์เป็นต้นไปค่ะ ถ้ารู้สึกช้า 20สัปดาห์ขึ้นไปค่ะ

แต่ถ้า24สัปดาห์แล้วยังไม่รู้สึกถึงกาาตอดหรือดิ้น ควรพบแพทย์เพื่อความปลอดภัยและสบายใจค่ะ😊

ได้ถึง 5 เดือนค่ะ ลองสังเกตุดู อาจจะดิ้นช้า หรือบางทีผนังหน้าท้องของแม่หนามากเลยไม่รู้สึกค่ะ

ตอนได้4เดือนท้อง2ตอดแล้วค่ะ เดี๋ยวนี้6เดือน ดิ้นแรงมาก ดิ้นทีนี่เห็นขยับทั้งท้องเลย

4 เดือนท้องสองแต่รู้สึก เหมือนมีอะไรมาชน ตรงสะดือ. ใช้น้องดิ้นหรือเปล่าคะ

ใช่จ้า ตรงสะดือและตรงข้างล่างสะดือคือน้องดิ้นแล้วค่ะ

ถ้าเข้าเดือนที่5น้องจะพัฒนาไวค่ะ...จะดิ้นแรงและโตเร็วมากในเดือนที่5-6

4wซาวด์ยังไม่เห็นหัวใจของตัวอ่อนเลยค่ะ ถ้าดิ้นได้ก็แปลกแล้วแม่

ขอโทษค่ะ4เดือนค่ะ

Super Mum

4 วีคยังไม่รู้สึกหรอกค่ะ ยังเล็กมากๆ ถึงจะท้อง 2 ก็เถอะ

ยังไม่รู้สึกอะไรเหมือนกันค่ะ แต่เป็นท้องแรกนะคะ

เวลาไปหาหมอได้สอบถามคุณหมอบ้างมั้ยคะเรื่องแบบนี้

Câu hỏi liên quan