อยากระบายมากเลยค่ะ

น้องคลอด​ 13/7/63 น้ำเดินตี5 เริ่มปวดท้องตอน​ 9โมง​ คลอดตอน​ 20:05​ น้องน้ำหนัก​ 3495​ คลอดเองค่ะ คลอดที่กรุงเทพ​ โรงพยาบาลสิรินธร ....... ตอนนี้เลี้ยงน้องเองคนเดียวที่ห้องพักส่วนแฟนไปทำงาน ญาติๆทางบ้านที่บุรีรัมย์ก็โทรมาเล่นกับน้องทุกวัน​ สิ่งที่หลายคนชอบพูดคือ ****เอาน้ำให้น้องกินหน่อย**** ****เอาฉี่น้องเช็ดลิ้นด้วย**** พูดบ่อยมากกกก.... แล้วคืออีกไม่นานเราก็ต้องกลับบ้านไปเลี้ยงลูกที่บุรีรัมย์....ใจคอไม่ดีเลยค่ะกลัวเราเผลอแล้วเขาเอาให้น้องกินหรือเอาฉี่มาเช็ดลิ้นน้อง ((((หนักสุดคือแม่เราคนหนึ่งแระที่บอกให้ทำ)))) 🙄🙄วิถีคนโบราณอันไหนดีเราก็ว่าดี... แต่ที่เอาฉี่เช็ดลิ้นนี่รับไม่ได้😣🤐

42 Các câu trả lời

เอาน้ำแตะๆลิ้นนี้พอรับใด้นะคะ แต่เอาฉี่เช็ดลิ้นเรารับไม่ใด้ๆๆๆ เราก็ทะเลาะกับแม่เรื่องนี้แหละค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็โบราณค่ะยายทวด93ปีแต่ไม่เคยบอกให้เอาฉี่เช็ด บอกให้เอาผ้าอ้อมชุบน้ำต้มสุกเช็ดค่ะ

สมัยนี้กับสมัยก่อนมันต่างกันแล้วนะคะ โรคก็เยอะอีก ทางที่ดีทำตามหมอบอกดีกว่านะค่ะ

โรงพยาบาลสิรินธรดูแลดีมั้ยคะ ท้องแรกค่ะ ไปคลอดที่นั่นเหมือนกัน แอบกลัวค่ะ

VIP Member

เอาฉี่เช็ดลิ้นลูกได้คะแม่ เพราะฉี่ช่วยให้ลิ้นลุกไม่เป้นลิ้นกลาง หรือลิ้นกะได้

ถ้าไม่รุ้อะไรควรหยุดคะ

VIP Member

เลี้ยงในแบบของเราค่ะ​ เราคิดว่าแบบไหนดีก้อทำถ้าคิดว่าไม่โอเค​ก็ไม่ต้องทำตาม​

น้ำทานได้ค่ะถ้าจำเป็นแต่อย่าเอาฉี่เช็ดลิ้นน้องนะคะเชื้อโรคทั้งนั้น

อยากทราบว่าห้องพิเศษโรงบาลสิรินธรต้องจองไหมค่ะ ค่าห้องเท่าไรค่ะ

VIP Member

เอาน้ำต้มสุกเช็ดลิ้นจ้า บอกแกไปทุกๆครั้งที่โทรมา ฉี่มันสกปรก จะอ้วก

น้ำต้มสุกดีกว่าค่ะแม่สะอาดปลอดภัย ฉี่เป็นน้ำที่เสียมันสกปกค่ะ

Câu hỏi liên quan