3 Các câu trả lời

ถ้าอึไม่แข็งเป็นก้อน หรือไม่มีมูกหรือเลือดปนก็ปกติค่ะ เรื่องฉี่บ่อยเป็นปกติค่ะ แปลว่านมเพียงพอ สังเกตแค่ฉี่สีเข้มไหม ถ้าเข้มแปลว่านมไม่พอ อาจต้องเพิ่มมื้อ หรือปริมาณ อย่าลืมจับน้องเรอนานๆหลังทานนม จะช่วยเรื่องท้องอืดและแหวะนมได้ค่ะ

ปกติต้องถ่ายทุกวันค่ะเพราะว่ากระเพาะอาหารน้องยังเล็กมากๆ กินนิด้ดียวก็ต้องถ่ายแล้วค่ะ แม่ลองดูอากานนะเผืาอท้องผูกค่ะ

ถ้ากินนมแม่ บางที กากใยน้อยย่อยง่ายค่ะ ปกติ ที่น้องอาจจะไม่ถ่ายทุกวัน

Câu hỏi liên quan