16 Các câu trả lời

ไปหาหมอ ถามหมอดูน่ะ แม่ๆแต่ล่ะคนท้องไม่เหมือนกันค่ะ เราเจ็ดเดือนแล้ว ใส่เสื้อยืดมองไม่ออกเลยว่าท้อง แต่ลูกน้ำหนักเยอะและแข็งแรงมากคะ

เอาน้ำหนักลูกเป็นเกณฑ์นะคะ ท้องเล็กท้องใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ถ้าท้องเล็กมากอย่าลืมกลัดเข็มกลัดให้คนอื่นรู้ด้วยนะคะ เขาจะได้ระวังเราค่ะ

แม่บ้านนี้ท้องออกคนดูรู้ตอนเกือบ7เดือนค่ะ ท้องสอง ท้องเล็กใหญ่ไม่ใช่ปัญหาค่ะ ถ้าหมอบอกว่าขนาดเด็กตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ

ไม่มีผลค่ะ ดูน้ำหนักลูกว่าตามเกณฑ์หรือน้อยกว่าเกณฑ์จะดีกว่าแม่ #ลูกสมบูรณ์ แข็งแรงก้พอจ้า ท้องใหญ่ ท้องน้อยไม่สำคัญจ้ะ

VIP Member

ถ้าท้องเล้กแต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก้ใม่มีอะใรน่าเป้นห่วงนะค่ะ บ้านนี้5เดือนท้องยังใม่ใหญ่เลยค่ะ

ท้องเล็กหรือใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ให้ดูที่น้ำหนักลูก ถ้าตามเกณฑ์ก็โอเคแล้ว

บ้านนี้6เดือนแล้วยังเล็กอยู่เหมือนกันค่ะแต่ลูกน้ำหนักตามเกณค่ะ

ท้องเเรก4เดือนท้องเล็กไม่เเปลกค่ะ นี่6เดือนเเล้วท้องยังไม่ออกเลย

เหมือนกันเลยค่ะ 6เดือนแล้ว คนอื่นทักบอกท้องจริงไหมเนี้ย ... 555555 ท้องเล็กมาก แต่คุณหทอบอกเด็กโตตามเกณฑ์นะค่ะ 😃😃😃

VIP Member

ต้องดูน้ำหนักลูกค่ะว่าตามเกณฑ์มั้ยถ้าตามเกณฑ์ก้ปกติจ้า😊

รุปนี้ตอน4จะ5เดือนแล้วค้ะ ยังไม่เหนเหมือนกัน

Câu hỏi liên quan