3 Các câu trả lời

บ้านนี้คุณหมอบอกว่าไตข้างซ้ายน้องเล็กต่ำกว่าเกณฑ์ค่ะ คล้ายอาการไตวาย 1 ข้าง ยังไม่สามารถทำการรักษาอะไรได้ค่ะ ต้องรอน้องคลอดออกมาก่อน แล้วค่อยพิจารณากันอีกที พอรู้ก็คิดมากวิตกกังวลเหมือนกันค่ะ แต่ในเมื่อเราทำอะไรตอนนี้ยังไม่ได้ก็ต้องพยายามไม่คิดมากค่ะ บำรุงกันต่อไป 🥰 ยังไงคุณหมอก็ต้องช่วยเต็มที่อยู่แล้วค่ะ 😍✌

ค่ะ ขอบคุณค่ะที่เล่าสู่กันฟัง คุณหมอก็บอกแบบเดียวกันเลยค่ะว่าต้องรอน้องคลอดก่อนจึงจะรู้น้องเป็นอย่างไรบ้าง ตอนนี้พยายามจะไม่คิดมากเพราะพอวิตกกังวลเยอะน้ำตาลในเลือดก็สูงอีก

ห้ามเครียดเยอะไม่ดีต่อเด็ก