14 Các câu trả lời

ถ้าน้องได้ดูดจุกแล้ว​ ยากที่จะกลับมาดูดเต้า​ นอกจากเราจะหาจุกที่มีลักษณะ​ที่คล้ายเต้าของแม่มากที่สุด​ สังเกตุดูว่าจุกที่เราให้กินยาวหรือสั้นแล้วเราก็ควรเลือกจุกที่เหมือนเต้าของเขาให้เขาใช้คะ​ ที่บ้านเคยเป็น ตอนนี้ท้องคนที่3กำลังจะคลอดแล้วคะ

ลูกติดจุกนมค่ะ แม่ลองเปลี่ยนจุกนมที่ลักษณะคล้ายหัวนมแม่น่ะค่ะไม่ดูดไม่ไหลลูกจะได้ชิน อีกทางหนึ่งก้อคือลองให้ดูดนมแม่ตอนหิวจัดก่อนให้ดูดนวดลานนมกับหัวนมให้นิ่มก่อน เอาลูกเข้าเต้าบีบนมใส่ปากเขานิดหนึ่งลองดู

บ้านนีก้อเป็นแบบนี้เป๊ะๆเลยแต่ดีหน่อยน้ำนมเยอะปั้มทุกๆ2-3ชัวโมงกินน้ำขิงอุ่นๆพร้อมกินน้ำอุ่นเยอะๆปั้มทีได้8-9ออน2ข้าง😂😀😀ปลน้องกินขวดมาแต่เกิดแม่ก้อปั้มนมมาแต่คลอดจนตอนนี้น้อง11เดือนแล้วนมก้อยังมีเยอะอยู่คะ

น่าอิจฉามากค่ะ

บ้านนี้ก่อเริ่มหดแล้วเหมือนกันน้อง3เดือน10วันกินขวดตั้งแต่ครึ่งเดือนปั๊มใส่ขวดให้กินมาตลอดพอเข้าเดือนที่3นมเริ่มหดต้องเอาในตู้เก็บมากินแล้ว

ลูก3เดือน3วันเวลาคว่ำไม่ค่อยยกคอเลยคะ..แต่ถ้าเค้านอนแล้วเราจับแขนจะดึงเค้าขึ้นเค้าก้อจะ.. เกร็งตามขึ้นมาคะแบบนี้คอเค้าเริ่มจะแข็งแล้วใช่ไหมคะ

ใช่ค่ะ คอเริ่มแข็งแล้วค่ะ ฝึกน้องนอนคว่ำเช้าเย็นค่ะ แต่ต้องก่อนทานนมนะค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ เอาเต้าให้ดูดร้องเลย แม่กลัวน้ำนมหดมาก พยายามปั้มเก็บตลอดนะคะ กังวลมากค่ะ อยากให้กลับมาดูดเต้าอีกจัง

ของเราก็เหมือนกันค่ะ น้องไม่เข้าเต้าแล้ว นมหดหายเราเสริมนมเลยค่ะ แต่นมแม่ก็พยายามปั๊มให้น้องกินเท่าที่มีค่ะ

แม่ค้องมีวินัยค่ะ​ปั้มให้ตรงเวลา​ ทุกๆ3​ชม.เลยอย่าให้ตกร อบปั้มบ่อยค่ะ​ดื่มน้ำเยอะๆเด่วร้ำนมจะมาดีเองค่ะ

บ้านนี้น้องดูดได้2เดือนเองคะ ทั้งดูดทั้งปั๊มแต่ไม่มีนมสักหยดให้ลูกกินเลย ตอนนี้กินนมชงเรียบร้อยคะ

พยายามปั้มทุก2ชม นะค่ะแม่ให้แม่ทานน้ำอุ่นแทนน้ำธรรมดาได้ยิ่งดีค่ะและหาผลิตภัณเสริมน้ำนมมาทานค่ะ

Câu hỏi liên quan