49 Các câu trả lời

บ้านนี้ แค่รู้ เพศก็ถยอยชื้อแล้วค่ะ ตอนนี้ 33 วิคล่ะ ชื้อครบทุกอย่างล่ะ ใครเอาเสื้อผ้าให้เราก็รับไว้หมดไม่ถือ ชื้อของเตรียมไว้แบบนี้ตั้งแต่ท้องแรก จน ตอนนี้ท้องที่ 3 ลูกๆเราก็แข็งแรงปกติ เผื่อฉุกเฉินคลอดก่อนขึ้นมา ใครจะมาเตรียมมาชื้อให้ ไม่มีหรอก คนที่ห้ามๆก็ไม่ได้มาออกเงินชื้อให้ ชักผ้าให้สะหน่อย อย่าสนใจเลยค่ะ อีกหน่อยท้องโตกว่านี้ จะเหนื่อยหอบเตรียมของแทบไม่ไหว

ใช่​ค่ะแม่พอถึงเวลาเราต้อง​หาเองอยู่ดีค่ะ🙂

ความเชื่อเรื่องของเตรียมคลอดมันไม่มีผลอะไรเลยค่ะแม่ปัจจุบันนี้ถ้าแม่ไม่เตรียมแม่จะวุ่นมากเพราะอาจถูกพยาบาลว่าเอานะคะของๆเด็กอ่อนมันเยอะแยะมากมายเลยแม่นี่แม่ก็ใกล้คลอดอยู่ไม่กี่วันแล้วอีกอย่างเวลาเราคลอดถ้าไม่มีใครวิ่งซื้อของก็จะยิ่งของยิ่งวุ่นวายอีกค่ะบ้านนี้คลอดตอน36วีค5วันหิ้วตะกร้าตามตูดไปเลยค่ะแม่..แม่ซื้อเถอะค่ะต้องซักอีกอย่าไปสนใจใครมากนัก😊

สงสัยจะต้องช็อปออนไลน์​แล้วค่ะแม่

บ้านนี้ก้โดนทักเหมือนกันอย่าซื้อเยอะคลอดแร้วค่อยซื้อ เด็กโตไวเอิ่มมม คือเวลาซักผ้าลูกก้ไม่ได้มาช่วยซักเวลาเราเจบท้องคลอดก้ไม่ได้มาหิ้วตะกร้าผ้าให้เรา ไม่ได้มาช่วยเราเตรียมของสักหน่อยบ้านนี้เถียงเรยจ้า ซื้อเตรียมตั้งแต่3เดือนทะยอยซื้อ ขนาดใกล้ตะคลอดอีก2อาทิตย์ของยังไม่ครบพอจะซื้อชอบเบรคเราตังก้ตังเรา น่าเบื่อจิง

ใช่​ค่ะแม่หัวจะปวดที่สำคัญแฟนก็เป็นไปกับเค้าด้วยค่ะ

ที่บอกว่า​ คลอดก่อนค่อยซื้อ​ = ถึงวันคลอดจริงๆ​ ไม่มีคนซื้อ​ จะแฟนหรือ​ ไม่มีหลอกค่ะ​ พอถึงวันคลอด​ ทุกคนต่างวุ่นวาย​ เอกสารเอ่ย​ แจ้งเกิดเอ่ย​ หรือจะให้แม่ออกมาซื้อ​ 😂 ยิ่งโควิดแบบนี้​ เตรียมไว้ดีกว่า​ เพราะมันง่ายต่อ​คุณแม่และก็คุณพ่อเอง #คิดในอีกแบบถ้าคลอดกลางคืน​ จะหาซื้อของที่ไหน​ ✌️

บ้านนี้ซื้อตั้งแต่ท้องได้ 5 เดือนทยอยซื้อมาเรื่อยๆ ขนาดซื้อเตรียมไว้พอน้องออกจากโรงบาล ยังต้องซื้อเพิ่มเลยคะ...แล้วยิ่งน้องคลอดออกมาก็ต้องดูแลตัวเองให้มากๆ ออกมาข้างนอกเดินห้างเสี่ยงเอาเชื้อโรคไปให้น้องอีก ไม่คุ้มกันคะ ช้อปออนไลน์ไปเลยจ้ะแม่

คิดอย่างนั้นเหมือนกันค่ะแม่😍😍

ซื้อไว้เลยค่ะแม่ ไม่ต้องสนคำโบราณ เพราะถ้าเราฉุกเฉินขึ้นมาเตรียมของไม่ทัน ค่าใช้จ่ายต่างๆจะอัดวันเดียวซึ่งหนักมากๆ ของเรา34w ของครบเรียบร้อย แม้กระทั่งแพมเพิส เพราะกลัวปวดท้องคลอดก่อน วันไปรพ.จะได้ยกไปใบเดียวโดยไม่ต้องกังวลว่าของไม่ครบ🤣🤣

อยากทำอย่างนั่นเหมือนกันค่ะแต่ที่สำคัญแฟนเป็นไปกับเค้าด้วยค่ะ

บ้านนี้ก็มีคนห้ามค่ะ แต่เราเพิ่งไปซื้อเตรียมไว้เมื่อ3-4วันที่แล้วซักผ้าพับเก็บเตรียมไว้เรียบร้อยวันคลอดจะได้หิ้วตะกร้าไปโรงบาลเลย ตอนนี้32วีคค่ะ ไกล้แตกแล้วเตรียมไว้ดีกว่าไปวิ่งหาซื้อตอนคลอดนะคะแถมคุณแม่ยังเลือกของเองด้วย

บ้านนี้18วีค ยังซื้อยันอ่างอาบน้ำ ขวดนมเลยค่ะ เริ่มซื้อตั้งแต่รู้เพศ13วีค คนที่ห้ามจะมาช่วยหรือเปล่าตอนเราท้องโต หรือตอนคลอดไม่มีของใช้ ของเด็กหลายอย่างและใช้เงินเยอะมาก ขนาดเราทะยอย ยังหมดเงินไปแต่ละเดือนเยอะมากๆเลยค่ะ

ซื้อไปเถอะค่ะแม่เดี๋ยวพอปวดท้องคลอดมันจะไม่ทันเอาค่ะใครจะทักก็เฉยๆค่ะเพราะเค้าไม่ได้มาช่วยเราเตรียมของให้ลูกเราถ้าของเราซื้อครบแล้วก็สบายใจจะได้มีกำลังใจคลอดลูกไม่ต้องไปกังวนเรื่องเสื้อผ้าของใช้อีกค่ะสู้ๆค่ะแม่

ซื้อเลยค่ะ หลังคลอดไม่มีเวลาไปซื้อแน่นอนค่ะ อย่าไปเลื่อคนที่เขาทักค่ะ พอถึงเวลาถ้าเราไม่มีเวลาไปซื้อเขาก็ไม่ได้มาช่วยไปซื้อให้เราค่ะ เอาเราสะดวกค่ะแม่ แถมบางทีถ้าของจำเป็นยังไท่ซื้อ พยาบาลจะด่าด้วยค่ะ

Câu hỏi liên quan