6 Các câu trả lời

ท้องแรกจะคลอดอยู่แล้วลูกยังหัวลอยอยู่เลยค่ะ แต่หมอก็ไม่ยอมผ่าให้ รอจนลูกหัวลงทรมานมากปวดท้องสองวันเต็มๆ ท้องนี้ก็กังวลค่ะกลัวเป็นแบบท้องแรก

แม่บ้านนี้หัวก็ไม่ลงต่ำเหมือนกันค่ะ สุดท้ายได้ผ่า ตอนนี้คลอดน้องได้ 1เดือนกว่าแล้วค่ะ

น่าจะยังไม่ใกล้คลอดนะคะ ถ้าใกล้คลอดหัวจะลงต่ำค่ะ แม่อยากรู้อะไรถามหมอดีที่สุดค่ะ

ยังไม่ลงล่างหรอป่าว อย่ากังวลคะ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูก

บ้านนี้ก้อหัวลอยค้ะ ตอนคลอดหมอไห้นั่งท่าผีเสื้อค้ะ

หมอว่ายังไงบ้่งคะ อย่าเครียดมากนะคะ