36 Các câu trả lời

บ้านนี้ขึ้นทุกเดือนเลยค่ะ ก่อนท้อง53 พอตั้งท้องได้2เดือนไปฝากครรภ์ครั้งแรกหนัก55 อาทิตย์ต่อมาไปเจาะเลือดหนักเพิ่มอีกเป็น56 ตอนท้องได้4เดือนหนัก58 ไปมาล่าสุด6เดือนหนัก63.90เลยค่ะ

ตอนนี้30วีคขึ้นมา7.5โล​ ก่อนท้อง47.5ตอนนี้55โลน้ำหนักหยุดไม่เพิ่มเลยจาก25วีคมา29วีคค่ะ​ แต่หมอซาวทุกเดือนน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ดี​ แม่คุมอาหารไม่ตามใจปากด้วยค่ะ

เกณฑ์น้ำหนักของแม่แต่ละคนไม่เท่ากันค่ะ ต้องดูค่าBMI ตั้งแต่ตอนฝากครรภ์ครั้งแรกเลย จะมีบอกว่าน้ำหนักควรจะขึ้นได้ไม่ควรเกินเท่าไหร่

เราก็ขึ้นน้อยมาก 7 เดือนขึ้นมา 3 โลเองง กังวลอยู่เหมือนกันค่ะ อัลตร้าซาวล่าสุดหมอบอกน้องผอมไปหน่อย แต่โดยรวมก็ปกติดี น้ำหนัก 1064 kg

เหมือนกันค่ะขึ้นแค่3โลเอง7เดือนแล้วหมให้คุ่มอาหารด้วยเรายิ่งกังวนเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ลดแค่ช่วงแพ้ท้องค่ะ หลังจากนั้นก็ค่อยๆขึ้น จริงๆช่วงท้องน้ำหนักควรขึ้นที่ 5-15 กก.กรัมค่ะ แม่ลองปรึกษาคุณหมอบ้างยังคะ

บ้านนี้ 6-7 เดือน น้ำหนักเท่าเดิมไม่มีเพิ่มเลยคะ เข้าเดือนที่ 8 เพิ่มมา 2 โล แบบภายใน 1 อาทิตย์ 😄

ตั้งแต่ท้อง จนตอนนี้ 38 สัปดาห์ น้ำหนักไม่ขึ้นสักโล แถมลูกในครรภ์ 3100 กรัมแล้วค่ะ

แม่บ้านนี้ขี้มาเดือนละ1 กิโลค่ะ ตอนนี้ 19w ก่อนท้อง53 ช่วงแรกน้ำหนักลงไป2 กิโล ตอนนี้ 55 คะ

บ้านนี้ก่อนท้องน้ำหนักอยู่ที่ 89 ค่ะ ตอนนี้ท้องได้ 7 เดือน น้ำขึ้นมาแค่ 3 โลเองค่ะ

เราลดตอนนอนรพ. ลดไปแค่1.2โลเองค่ะหลังจากออกจากรพ.มา4-5วันตอนนี้เพิ่มมา1โลและค่ะ

Câu hỏi liên quan