14 Các câu trả lời

-เช้า-นมแอนมัม ข้าว1ทัพพี กับปลา หรือ อกไก่นึ่ง -เที่ยง นมอัลม่อน ไข่ไก่ น้ำขิง -เย็น พวกยำทะเล หรือ ขนมจีน -ดึก ทานกล้วย องุ่นทแอปเปิ้ล ฝรั่ง (ถ้านอนดึกนะคะ) ปล. บางวันมีปล่อยให้ทานของหวานบ้าง เช่นโดนัท น้ำชานม แต่จะงดพวก ข้าว เป็นอกไก่นึงอย่างเดดียวแล้วเพิ่มไข่ไก่มาแทนค่ะ น้ำหนักลงลูกดี แต่ตะบวมน้ำแทนเพราะกินน้ำเยอะมาก แต่ไม่เครียดเพราะน้ำขับออกง่ายค่ะ ช่วยน้ำนมด้วยมเดียวก็ยุบ

บ้านนี้6เดือน ขึ้น6 กก. ตรวจน้ำตาลรอบแรกไม่ผ่านเลยค่ะ พุ่งไป150 เสาร์นี้นัดเจาะอีก เครียดเลยค่ะ ทั้งๆที่แม่ก็ไม่ได้ชอบทานหวานเลย

ปกติค่ะ ไม่เจอน้ำตาลในปัสสาวะก็ไม่ต้องเจาะเลือดเลยค่ะ คุณแม่คุมน้ำตาลดีจัง

บ้านนี้ 7เดือนขึ้นมา13โลค่ะ แต่ตรวจเบาหวานผ่านนะคะ แต่หมอก็ให้คุมน้ำหนัก คุมอาหารอยู่ดี เพราะขึ้นเยอะไปค่ะ🥲

จริงค่ะ คุมยังไงก็ขึ้นอยู่ดี😅

บ้านนี้6เดือนขึ้นมา2โลกว่า ตั้งแต่ท้องค่ะ แต่หมอให้คุมน้ำหนักจนกว่าครบกำหนดไม่เกิน11โล แม่น้ำหนักBMIเกิน30

คอนนี้ 7เดือนแล้ว เราขึ้นมา 15 โลค่ะ น้ำหนักขึ้นปกติได้ค่ะแต่ว่าควบคุมเรื่องเบาหวาน

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ 6 เดือนกว่า น้ำหนักเพิ่งขึ้นสัปดาห์นี้ 2 กิโลเองค่ะ ที่ผ่านมาไม่เคยขึ้นเลย 😅

ดีจังเลยค่ะ 3เดือนแรกแพ้ท้อง พอมาเดือนที่5-6 น้ำหนักพุ่งเลยค่ะ

บ้านนี้6เดือนขึ้นมา9โลหมอจับตรวจน้ำตาล..ผ่านค่ะลุ้นเดือนหน้า

ขอตามด้วยคนค่ะบ้านนี้ 6 เดือน นน.ขึ้น 10 โล เหมือนกันค่ะ

บ้านนี้6เดือน นน.เท่าเดิม ไม่ขึ้นไม่ลง

ท้องอยู่น้ำหนักขึ้นก็ดีเเล้วนะคะ ท้องที่เท่าไหร่คะ

หนู 6เดือน ขึึ้นมา8โล

เหมือนกันเลยคะท้อง6เดือนครึ่งขึ้นมา10โล ท้อง2คะ

Câu hỏi liên quan