6 Các câu trả lời

ท้องเล็กใช่ว่าลูกจะเล็กตามท้อง ของเราท้องก่อนคลอดอย่างกะคนท้องได้7เดือน น้ำหนักขึ้นแค่8โล ตลอดตั้งครรภ์ คลอดน้องยังได้2850กรัมเลยค่ะ ไม่รู้เอามาจากไหนก็คิดเหมือนกันค่ะ ว่าน้องจะไม่แข็งแรง ทานแต่ของที่มีประโยชน์ท้องเล็กชั่งมันค่ะ ขอแค่ลูกแข็งแรงพอ

ท้องเล็กไม่ใช่ว่าลูกจะตัวเล็กหรอกค่ะแม่ แม่บ้านนี้ท้องใหญ่แต่ลูกก็ไม่ได้ใหญ่มากค่ะตามเกณฑ์พอดีค่ะแม่

ไปซาวด์บ้านรึยังคะ 5 เดือนนี้ยังไม่รู้หรอคะว่าน้องน้ำหนักตามเกณฑ์ไหม

ซาวคะ บางคนท้องเล็กแต่น้ำหนักน้องอยู่ในเกณฑ์ปกติก้อไม่ต้องกังวลคะ

VIP Member

ลองถามหมอเรื่องน้ำหนักน้องน้ะค้ะ ท้องเลกท้องใหญ่ใม่เกี่ยวกันค้ะ

ขนาดท้องบอกนน.ลูกไม่ได้ ไปซาวน์ดูนะคะจะได้หายกังวล

Câu hỏi liên quan