28 Các câu trả lời

VIP Member

ทานโปรตีนเยอะๆคะ พยายามทานไข่วันละ 2 ฟอง นม เนื้อสัตว์ ถ้าพวกขนมปังที่แป้งเยอะๆแม่งดก่อนได้ก็ดีค่ะ และทานบ่อยๆคะ บ้านนี้ ทานข้าวแล้วตอนเช้า สัก 10 โมง จะดื่มนม ไม่ก็หาผลไม้ทานคะ พวกมะละกอก็ช่วยเพิ่ม นน น้องได้ดีค่ะ ละช่วยขับถ่ายแม่จะได้ท้องไม่ผูกด้วยจ้า

ไม่ต้องเครียดคะแม่ ขอแค่เราคลอดตามกำหนด เดียวน้องก็แข็งแรงสมบูรณ์คะ บ้านนี้คลอดตอน33week น้องหนักแค่1,520กรัม ตอนนี้น้องได้ห้าเดือนกว่า แข็งแรงตามวัยเขาคะ อย่าคิดมากนะคะ เป็นกำลังใจให้

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ ไปซาวมาวันจัน31วีคน้ำหนักลูกแค่1365กรัมขาดไป3ขีด ตอนนี้32วีค ยังไม่ได้ไปซาวใหม่เลยค่ะ แต่กินนมกินกล้วยน้ำว้าทุกวันเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ซาวด์ตอน37+6 น้องหนัก 3400 กรัม แนะนำแม่บำรุง เช้าดื่มน้ำเต้าหู้ค่ะ ไข่ต้มวันละ2ฟอง เย็นนมวัวพร่องมันเนย ตอนนี้ยังทันค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

บ้านนี้คลอดออกมา2480ต่ำกว่าเกณฑ์เหมือนกันคะตรวจแล้วปกติดีทุกอย่างแม่ไม่ต้องเครียดนะคะเรามาเลี้ยงน้องให้โตข้างนอกเอาคะ

บ้านนี้คลอดตอน 36+2 ตอนคลอดลูกหนัก 3,150 g ตอนนี้ได้ 1 เดือน12 วัน น้ำหนักเกือบ 4 โลแล้วค่ะ แข็งแรงสมบูรณ์ดี อย่าคิดมากไปนะคะ

ของเราก่อนคลอดก็บอกว่า นน.แค่ 2500 พอคลอดเสร็จเด็ก นน.เกือบ 3โลครึ่งค่ะ เครื่องซาว์ดไม่ค่อยแน่นอนหรอกค่ะ

VIP Member

บ้านนี้คลอดน้องเมื่อวันที่7เมษาที่ผ่านมา น้องน้ำหนัก2490 แข็งแรงปกติดีจ้า เอาออกมาโตข้างนอกได้ค่ะแม่

ตื่นนอนตอนเช้าแนะนำให้ทานน้ำเต้าหู้คะแม่ และก็ไข่ต้ม น้ำหนักน้องขึ้นดีคะ บ้านนี้ตอน37w น้องน้ำหนัก3100คะ

ยังมีเวลาขุนน้องอีกหลายวันเลยคะ กว่าจะคลอด😊

ตัวเล็กก็แข็งแรงได้ค่ะ อย่าเครียดไปเลย นน. แค่การคาดคะแน ออกมาอาจจะเยอะกว่านั้น เกิน2500 ถือว่าใช้ได้

Câu hỏi liên quan