23 Các câu trả lời

ที่จริงควรทยอยซื้อเตรียมไว้ตั้งแต่รู้ว่าท้องเพราะยิ่งท้องแก่จะทำอะไรก็ลำบากแล้วถ้าซื้อตอนคลอดแล้วไม่ทันหรอกค่ะของใช้เด็กจุกจิกมากๆ

ลองนั่งคุยกับคุณพ่อดีๆดูค่ะอธิบายให้เขาเข้าใจคุณแม่ตั้งท้องอยู่ไม่สามารถทำงานได้แล้วคุณพ่อต้องเป็นคนหาเงินมาดูแลครอบครัวเป็นหัวหน้าครอบครัวทุกอย่างต้องเตรียมให้พร้อมค่ะไม่ควรหยัดน้ำบ่อหน้า

แล้วถึงวันนั้นพ่อจะซื้อถูกมั้ย?? ยังไม่ต้องพูดถึงเรื่องซักเลย ว่าอะไรที่ลูกจำเป็นต้องใช้บ้างตอนที่คลอดแล้ว เห็นใจแม่นะคะ

เเม่รู้สึกน้อยใจมากค่ะ ที่พ่อพูดเเบบนี้

แม่บ้านนี้เตรียมของเป็นเดือนแล้วยังไม่ครบเลยค่ะแค่ปวดท้องคลอดก็ไม่เป็นอันจะอยู่แล้วค่ะเอาเวลาไหนไปซื้อหรอคะคุณพ่อ

เเม่น้อยใจมากค่ะตอนนี้ เหมือนรู้สึกว่าพ่อ ไม่อยากมีน้องเลย

VIP Member

ไปหาซื้อเอามันจะทันได้ยังไงค่ะ อีกอย่าง ค่าใช้จ่ายของใช้ของ ไม่ได้น้อยๆ นะค่ะ ของเด็กมีหลายอย่างเลย

เเม่หมดคำพูด ที่จะบอกกับพ่อของน้องเเล้วค่ะ พูดไปก็ไม่กระตื้อรื้อร้น อะไรเลย

ต้องเตรียม เราเคยเจอแบบไม่เตรียมอะไร ค่อยซื้อตอนคลอด แต่น้องแพ้เสื้อป้าที่ซื้อมาใหม่ไม่ได้ซัก

มันไม่ทันค่ะ วันคลอดวุ่นวายมากๆ แนะนำหาซื้อก่อนจะได้จัดตระกร้าไปพยาบาลจะได้ไม่ด่าเอาค่ะ

บางบ้านเค้าถือค่ะ ไม่ให้ซื้อของก่อนลูกเกิด อายจะต้องคุยเพื่อทำความเข้าใจกันนะคะ

คุยเเล้วค่ะ เข้าไม่เค้าใจในส่วนนี้ ถึงได้ตอบกลับมาว่า วันคลอดค่อยไปหาซื้อ

ตอนนี้ 35+2 ปวดหลังมาก็เลยคะ มีแม่บ้านไหนเป็นเหมือนกันบ้างคะ จะลุก จะนอนทรมานมาเลยคะ

บ้านนี้พอรู้เพศก็ซื้อเรื่อยๆเลยค่ะ ขนาดซื้อเรื่อยๆ ตอนนี้ 36 วีค ยังไม่ครบเลยค่ะ

ต้องเตรียมไว้ก่อนคะไม่งั้นซักไม่ทันยิ่งท้องแก่แม่ยิ่งทำยากซักยากเดินก็ยากคะ

เเค่เดิน ก็ลำบากมากค่ะ