195 Các câu trả lời

แม่ถอดจิ้วออกดีกว่าค่ะ เพราะถ้าท้องใหญ่ขึ้นใกล้คลอดสะดือจะขยายนะค่ะแร้วอันตรายด้วยค่ะถอดออกแร้วพอลูกคลอดค่อยใส่ใหม่ดีกว่าค่ะบ้านนี้ก้อเจาะแต่ถอดออกตั้งแต่รุ้ว่าท้องเพราะตอนนี้สะดือขยายออกค่ะถ้าใส่ยุตอนนี้คงฉีกแร้วแน่ๆค่ะ😂

VIP Member

พี่ค่ะหนูเเนะนำถอดจิวสะดือออกนะค่ะคือ พี่หนูใส่ตอนท้องเหมือนกันค่ะเเล้วสะดือก้ขาด ทางที่ดีทอดเถอะค่ะป้องกันหนูเจาะเเต่พอท้อง ก้ทอดเเร้วค่ะ

ของคุณแม่3เดือนบอกท้องเล็ก บ้านนี้19+1weekค่ะ 5เดือนแล้ว ท้องเล็กมากแทบไม่ออก แต่เราไม่กังวลค่ะเพราะนน.ลูกปกติดี โฟกัสที่นน.ลูกดีกว่านะคะ

บ้านนี้ตอน5เดือนยังแบนอยู่เลยจ้า เป็นแม่คนแล้วนะคะเอาจิวออกได้แล้วตอนไปฝากครรภ์หมอไม่บอกหรอคะหรือเอาออกตอนไปหาหมออย่างเดียว

บ้านนี้ท้องเเรกท้องออกตอน7เดือนคะ ท้องสองออกตอน4-5เดือน มันขึ้นยุที่สรีระร่างกายเเม่คะออกช้าออกเร็วแต่น้องเเข็งเเรงก้พอคะ

🤣ไม่เล็กนะคะนั่น ตอนเราท้อง5เดือนท้องยังไม่ใหญ่เท่านี้เลย ว่าแต่ทำไมยังใส่จิวสะดืออยู่เลยแม่ท้องแล้วน่าจะถอดออกนะคะ

เราท้องห้าเดือนยังไม่ออกเลย แต่ลูกเราแข็งแรงเป็นไปตามพัฒนาการตามวัยทุกอย่าง น้ำหนักตามเกณฑ์ เราก็หมดกังวลค่ะ

ไม่เล็กนะคะ ตอนเราท้อง3 เดือนไม่เห็นเลยคะ แนะนำเอาที่เจาะสะดือออกก่อนนะคะเพราะถ้าท้องโตกว่านี้มันจะขาดเอาคะ

ไม่เล็กนะคะ​ เรา4​w3d ตอนนี้ท้องป่องอย่างกับ​3​เดือนเลยค่ะ​ ท้องอืดด้วยน้ำหนักก็ขึ้นเร็วด้วยค่ะ​ ป่องแต่พุง😅

ควรเอาจิวออกตั้งแต่รู้ว่าท้องนะคะ ท้องเล็กไหมก็ไม่เล็กนะคะ ปกติ ตอนท้อง3เดือน เราเล็กกว่านี้คะ

Câu hỏi liên quan