9 Các câu trả lời

VIP Member

เราจัดฟันอยู่ หมอจะปักสกรูให้ หมอจัดฟันบอกทำได้ 5-7 เดือน แต่หมอฝากครรภ์บอก ไม่ควรจะทำ เพราะเลือดจะออกง่าย และ หยุดช้ากว่าปกติ แล้วเวลาปวดจะทานยาแก้ปวดแรงๆไม่ได้ แล้วถ้ายิ่งผ่าฟันคุดต้องฉีดยา อีก หลังผ่าจะปวดมาก เราเคยปวดจนแก้มบามไปข้างนึง กินยาแล้วยังไม่หายปวดเลย (ผ่าตอนไม่ท้อง ) ถ้าผ่าตอนท้อง อาการปวดเสี่ยงทำใหมดลูกบีบตัวนคลอดก่อนกำหนดและติดเชื้อได้ง่าย รอให้คลอดก่อนดีกว่าค่ะ

ค่ะ ขอบคุณค่ะแม่

หมอฟันเขาจะไม่แนะนำ เพราะต้องฉีดยาชา อาจทำให้คลอดก่อนกำหนดได้ค่า แค่ยาชาแต้มๆ หมอก็ให้รอคลอดแล้วค่อยทำ เพราะส่วนตัวจัดฟันอยู่ค่า แต่ขึ้นอยู่กับหมอด้วยนะคะ ลองสอบถามหมอดูคะ

ขอบคุณค่ะ

อยู่ที่ดุลยพินิจของหมอและความพร้อมของร่างกายแม่ในช่วงนั้นค่ะ ปกติทำได้แค่ถึงไตรมาส2 ถ้าแม่มีภาวะความดันแทรกซ้อนหมอก็ไม่ทำให้ค่ะ

ถ้า4-6เดือนทำฟันได้นะ แต่ผ่าฟันคุด ถ้าฟันอยู่แนวนอน ถ้าผ่าต้องใช้เวลาทำนาน น่าจะไม่ควรทำนะคะ เพราะหลังยาชาหมดฤทธิ์จะปวดมาก

ขอบคุณค่ะแม่

อยู่ที่ดุลยพินิจของหมอค่ะ เพราะมันต้องใช้ยาชา และเลือดแม่จะออกเยอะด้วย อีกอย่างหมอจะทำฟันให้ 4-6 เดือน ท้องแก่ไม่ทำแล้วค่ะ

ใช่ค่ะเคยผ่าติอนนั้นออกเยอะมาก เพราะเป็นฟันครุกด้วย

ทำฟันได้ช่วง 4-6เดือนค่ะ หลังจากนั้นไม่แนะนำค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

ช่วงที่ทำฟันได้ คือ 4-6 เดือนค่ะ

ผ่าฟันคุดน่าจะไม่ได้นะคะ

ขอบคุณค่ะคุณแม่

ปรึกษาหมอเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Câu hỏi liên quan