46 Các câu trả lời

ตอนเราที่ยังไม่ตรวจเรสก้อปวดท้องน้อยแบบแม่เลยค่ะ เราก้อนึกว่าจะมีประจำเดือนที่ไหนพอประจำเดือนขาดมาเกือบๆๆเดือนเลยตรวจ จนตอนนี้จะ33wแล้วค่ะ เค้าบอกว่ามดลูกมันขยายตัวค่ะ ถ้าจำไม่ผิดพอสักพักก้อจะหายค่ะ

ไปตรวจที่คลีนิคมาเเล้ว ท้องค่ะ

ท้องจ้า เหมือนเราตอนแรกปวดท้องเหมือนปจด.จะมาแต่ก็ไม่มาสักทีบวกกับเจ็บหัวนม ปกติไม่เคยปวดหรือเจ็บนมเลย พอลองตรวจดูก็ขึ้น2ขีดแต่จาง ไปหาหมอได้4wค่ะ

ขอบคุณจ้า🥰🥰

ท้องจ้า ยินดีด้วยนะค่ะ เราก็เคยเป็นค่ะตอนท้องได้4-8วีค เราชอบทำไรเร็วๆ พอมาท้อง จะเดินลุกนั่งต้องเบาๆที่สุด เพราะเจ็บท้องจี้ด ๆ

เหมือนกันเลยค่ะ

VIP Member

ท้องจ้า บ้านนี้จางมาก ตอนนี้ 31+5 วีคแล้วค่ะ แต่อาการข้างเคียงอื่นๆ ควรรีบไปพบคุณหมอฝากครรภ์และตรวจดูนะคะ

😁😁😁😁😁ดีใจมากๆเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ มันคืออาการที่น้องกำลังแบ่งเซลล์ และเคลื่อนย้ายตัวเองไปสั่งที่มดลูกค่ะ

ท้องค่ะ ยินดีด้วยค่ะแม่ อาการต่างๆปวดท้อง ปวดเอว เพราะมดลูกขยายค่ะถ้าไม่มีเลือดก็ไม่อันตรายค่ะ

ท้องคะแม่ ฝากครรภ์ตั้งแต่รู้ดีที่สุดนะคะคุณแม่จะได้แข็งแรงกันทั้งแม่ทั้งลูก❤️

ขอสอบถามนิดนึงฝังเข็มมีสิทท้องมั้ยค้ะเคยตรวจเเล้วขึ้นจางๆค่ะเลนไม่เเน่ใจ

VIP Member

ท้องคะ แม่ต้องดูแลตัวเองด้วยนะคะ ค่อยๆเดินไม่ควรเดินบ่อยบางคนก็แท้งง่าย

รับทราบค่ะ🥰🥰

มันไม่ได้จางค่ะ ชัดเจนขนาดนี้ไม่ท้องก็เครื่องพังแล้วค่ะ ยินดีด้วยนะคะ