5 Các câu trả lời

กังวลเหมือนกันค่ะ พะอืดพะอมกินได้ครั้งล่ะ2-3คำก็ต้องหยุดถ้าฝืนก็จะอ้วก หมอแนะนำให้กินไปวันละ6 -10มื้อไปเลย

เหมือนกันเลยค่ะ กินได้แค่ไม่กี่คำก็จะอ้วก แล้วนี่เป็นเบาหวานด้วยต้องคุมอาหารอีก แอบกลัวน้องไม่โต😢

8w เหมือนกันค่ะ กินอะไรก็อ้วก แต่ยังดีกินนมได้อยู่ สู้ๆ นะคะคุณแม่

8wเหมือนกันเลยค่ะบ้านนี้ยังกินข้าวไม่ทันหมดถ้วยเลยพุ่งออกมาหมดแล้วกินได้แต่ผลไม้อย่างเดียวเลยค่ะกินนมกะอ้วกออก😅.

ไม่ขาดคะ ช่วงไตรมาสแรกเด็จจะมีถุงอาหารติดตัวมาด้วยคะ

ไม่ขาดค่ะ ช่วง3เดือนแรกน้องมีถุงไข่แดงอยู่ค่ะแม่

แม่ทำงานไหวมั้ยค่ะ เราก็แพ้หนักมากเลยค่ะ

ทำไม่ไหวค่ะแต่อดทนอยู่ นั่งเวียนหัวอ้วกทั้งวันดมยาดมตลอดเวลาเลยค่ะ กินอะไรก็ไม่ได้มันพะอืดพะอม ขมปาก ทรมานมากๆเลยค่ะ