5 Các câu trả lời

เราก็เป็นค่ะไอจนเกร็งหน้าท้องเหมือนกัน แต่ตอนไปหาคุณหมอคุณหมอบอกว่าไม่มีผลกระทบต่อลูกและก็ไม่ส่งผลให้เกิดความผิดปกติในพัฒนาการของลูก แต่คุณแม่ควรระวังและดูแลอาการไข้ให้ดีเพื่อไม่ให้เกิดความไม่สบายแก่ตัวคุณแม่เอง ควรได้รับประทานยาที่ปลอดภัยสำหรับคนที่ตั้งท้องเพื่อบรรเทาอาการไข้หวัด และถ้ากังวลเกี่ยวกับการแท้งที่เคยเกิดขึ้นก่อนหน้านี้ควรคุยกับแพทย์เพื่อให้คำแนะนำเกี่ยวกับลูกค่ะเพื่อประเมินความเสี่ยง แต่อย่างไรก็ตามควรจะรักษาอารมณ์ให้ดีอยู่เสมอลดความกังวลเท่าที่จะทำได้เพราะความเครียดมีผลต่อสุขภาพและลูกค่ะ

ตอนไม่รู้ตัวว่าท้องช่วง4-5วีค เราเป็นไข้ ไอหนักมาก เป็นเกือบ 2 อาทิตย์ มารู้ตัวว่าท้องตอนวีคที่ 9 แล้วค่ะ น้องก็ยังไม่เป็นอะไรนะคะ ยังมีคนแซวว่าลูกเราทนดีมาก

ตอนท้องได้8วีคก้อเปนไข้ค่ะพอหายไข้ไอเปนเดือนค่ะกว่าจะหายตอนนี้20วีคแล้วค่ะน้องปกติดีค่ะ

เวลาแม่ไอ หรือจาม ห่อตัว ก้มตัวลงสักนิดค่ะ ลดแรงได้อีกนิด 🫶🏼

ไม่ทีผลคะ แต่หนัก คนท้องไม่สบาย ควรไปหาหมอ

Câu hỏi liên quan